Hạng F
28/8/19
6.717
11.426
113
Palm Beach, Florida, US
Nhìn kỹ thì có vẻ như ông lái Range Rover xoay mặt qua bên phải trong khi đang chuyển làn sang trái.
Xe hịn mà mong manh dễ vỡ quá. Thôi không có xiền e chạy xe cỏ thôi.
Động tác giả, nhìn 1 nơi chuyền 1 nơi là đẳng cấp siêu sao thấy chỉ có M. hay Rô vẩu làm được!

• Haha
Reactions: Hugo Hip
Tập Lái
16/7/14
48
27
18
273 Bis Tôn Đản Q4
xe nầy nát hết rồi va quẹt tí mà rơi hết ra luôn ,lồi cái khung xe cũ mà bẩn thấy chán ,suy ra là mở ra chắc nhiều lắm gẫy chân nhựa hết dán bằng keo silicon

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
TX LandRover nhìn còn trẻ lắm, chuyển làn móc phát qua luôn éo thèm xem kính chiếu hậu phía sau và cũng éo thèm xi nhan, có vẻ đang mất tập trung vì chiếc Camry phía trước cũng đang chuyển làn vào trong thì thấy ông Xtrail đang chạy chậm phía trước nên giật mình móc lái luôn.
Mà ko biết kết quả ntn, thấy tài xế ô tô có vẻ cũng ko làm căng lắm.

Hạng D
21/12/17
1.785
2.747
113
40
Khoan nói tới chuyện ai đúng ai sai, cứ lái ô tô kiểu này thì sớm muộn gì cũng có ngày mang họa.

Chắc một tay cầm vô lăng, một tay chọt "ai phôn"; Một chân đạp ga, một chân vắt chữ ngũ; Còn cái mặt thì đang để lên trời... À thì tao đang chạy xe sang mà, tao phải nhìn lên trời chứ đâu có nhìn ngang như lũ dân đen đi xe cỏ.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.342
113
35
TX LandRover nhìn còn trẻ lắm, chuyển làn móc phát qua luôn éo thèm xem kính chiếu hậu phía sau và cũng éo thèm xi nhan, có vẻ đang mất tập trung vì chiếc Camry phía trước cũng đang chuyển làn vào trong thì thấy ông Xtrail đang chạy chậm phía trước nên giật mình móc lái luôn.
Mà ko biết kết quả ntn, thấy tài xế ô tô có vẻ cũng ko làm căng lắm.
có lần đi ra HN thì xe ở ngaỏi tấp ghê lắm bác,, ko phải như trong SG mình đâu, còn ở khu Q2 thì xe mấy a 29,30 chạy từ đường nhánh ra xa lộ HN cái rẹt

• Like
Reactions: vitxiem02
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
có lần đi ra HN thì xe ở ngaỏi tấp ghê lắm bác,, ko phải như trong SG mình đâu, còn ở khu Q2 thì xe mấy a 29,30 chạy từ đường nhánh ra xa lộ HN cái rẹt
Mình ra HN vài lần rồi, đa số thuê xe máy đi, có vài lần cũng thuê ô tô đi công việc, mà công nhận ngoài ấy chạy xe khó lường quá.
Mình thuê xe thì người cho thuê dặn là ko được rẽ phải khi đèn đỏ khi đi xe máy, mình thì tâm lý đường lạ nên chạy chậm và từ từ nên cũng ko sao.
Có đợt thuê ô tô đi từ Hà Nội về Hưng Yên, qua đoạn đường Láng đoạn gần ngã tư sở bị mấy anh chị đi xe máy lẫn ô tô chặt đầu xám hồn luôn, ko hề có tín hiệu xi nhan gì cả, làm 1 phát tạt hẳn 3 làn đoạn đường 1 chiều, xanh cả *ái vì đi xe thuê :(

• Like
Reactions: Hieu_LA
Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
tai nạn là do ông ô tô rẽ, chuyển làn không tín hiệu, không quan sát, gây tai nạn với phương tiện khác (có thể là ô tô, xe tải, xe máy, xe đạp,...) nên trường hợp này là ô tô sai.
còn việc ông đi xe máy đi vào lane đó cũng không phải nguyên nhân gây tai nạn, vì nếu không phải ông xe máy mà 1 phương tiện khác va chạm cũng là lỗi ông ô tô này.
Dạ, bác dạy chí phải.
Nhưng nếu xe máy không được phép chạy ở lane đó, thì xe máy có lỗi hay không ?

Hạng C
28/2/15
993
697
93
40
Dạ, bác dạy chí phải.
Nhưng nếu xe máy không được phép chạy ở lane đó, thì xe máy có lỗi hay không ?
em nghĩ mình nên xác định rõ: gây tai nạn là do lỗi ô tô, còn xe máy đi sai lane (giả sử lane đó xe máy không được) là chuyện khác, 2 cái khác nhau, cũng như không mang cavet cũng là 1 lỗi, nhưng không thể nói do không mang giấy tờ thì khi tai nạn xảy phải chịu lỗi.
chủ đề này đang thảo luận là ông ô tô rẽ không quan sát gây tai nạn cho phương tiện giao thông khác (có thể là ô tô, xe tải, xe máy, xe đạp,...), thì ông ô tô lỗi hay phương tiện giao thông khác đó bị lỗi

• Like
Reactions: ntdieu and lanviet
Hạng D
25/10/20
1.547
14.993
98
56
Mình ra HN vài lần rồi, đa số thuê xe máy đi, có vài lần cũng thuê ô tô đi công việc, mà công nhận ngoài ấy chạy xe khó lường quá.
Mình thuê xe thì người cho thuê dặn là ko được rẽ phải khi đèn đỏ khi đi xe máy, mình thì tâm lý đường lạ nên chạy chậm và từ từ nên cũng ko sao.
Có đợt thuê ô tô đi từ Hà Nội về Hưng Yên, qua đoạn đường Láng đoạn gần ngã tư sở bị mấy anh chị đi xe máy lẫn ô tô chặt đầu xám hồn luôn, ko hề có tín hiệu xi nhan gì cả, làm 1 phát tạt hẳn 3 làn đoạn đường 1 chiều, xanh cả *ái vì đi xe thuê :(
''mày biết bố mày là ai không?'':D:D:D:D:D

• Haha
Reactions: vitxiem02