Hạng F
14/9/04
9.900
27.220
113
Q3
tuanle nói:
bác ui, một số nước nó ngược lại đó, bên Úc nhé, bằng AT chỉ lái AT, nhưng bằng MT thì cho phép lái AT luôn, như vậy họ coi lái xe AT là dễ hơn MT bác ạ, em cũng thấy thế

Sing nữa bác

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
halogen nói:
tuanle nói:
bác ui, một số nước nó ngược lại đó, bên Úc nhé, bằng AT chỉ lái AT, nhưng bằng MT thì cho phép lái AT luôn, như vậy họ coi lái xe AT là dễ hơn MT bác ạ, em cũng thấy thế

ở Mỹ cũng vậy đó bác, rõ ràng AT dễ hơn MT, vấn đề là mợ này đã đạp lút ga khi de nên mới tông mạnh như vậy. Chắc bằng mua quá (hoặc chưa có bằng)

AT dễ lái hơn, nguy hiểm cũng hơn nốt.
Đi MT gặp mấy thằng bạn cho mượn tuốt, còn AT phải hỏi dò chừng xem có lái lần nào chưa cho chắc. Trước e cho thằng bạn mượn, lên xe nó đạp ga phát vòng tua máy lên 6000v .....sợ vãi đ.. , cũng may lúc đó chưa chuyển sang số D . Mời bác xuống cho e nhờ:)

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
Lái AT rất nguy hiểm khi leo lề hoặc sa ổ gà, đạp ga để lên rồi không kịp thắng, không cẩn thận -- > Tèo

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113
Trong hình em thấy nạn nhân bị chấn thương, máu me đầy mặt còn nằm cạnh xe máy mà tài xế đã "bỏ đi" (không đưa ngừơi bị thưong đi cấp cứu) => vậy tài xế có bị truy tố về "tội" này không các bác?!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.206
113
đây
...nếu "tưởng" nạn nhận đã chết, tài xế có thể bỏ chạy và ra khai báo trong vòng 24h đc mà bác, vụ này sao giống chú kia tập cho mợ lái quá

chạy AT mà các bác bảo mớm ga lên dốc phanh không kịp thì là chứa quen thôi, chứ quen rồi người ta làm lẹ lắm, thành phản xạ luôn, nó giống như phải dẻo và nhịp nhàng chân côn vậy, nếu không ở ngã 4 vừa mồi ga lên thì 2b nó tạt đầu thì khối chú phải vào viện mất, với lại cói hình thì đâu thấy xe phải leo lề gì đâu mà mớm ga, TH này chỉ cần rà phanh cho xe lùi thôi

Hạng C
26/6/07
667
10
18
bangtuong nói:
F1.vn nói:
giờ ra đường phải ngó trước ngó sau như ăn trộm í, ko thì ko biết sao mình chít , mỗi lần đậu đèn đỏ ở ngã 4 là lâu lâu e phải ngoái cổ lại xem có gì bất thường ko, nhất là mấy ông xe bus [&:][&:][&:]

Bác giống em, (í nhầm!) - Em giống Bác.
Đỗ đèn đỏ em luôn về mo, chỉ đạp phanh chân, thỉnh thoảng liếc gương. Nhỡ nó dũi thì nhả phanh cho trôi, tuy nhiên chả biết có kịp không. Với lại nếu có thằng đỗ trước kiểu 'Kê đầu - đạp đít" thì chắc vẫn đi bác nhở!
Dù sao thì cũng cầu mong chúng ta không ai bị rơi vào mấy cái vụ này!

mợ này chắc mới mua bằng lái,nên mới thế chứ ,AT khi lùi đâu cần mớm chân ga đâu
Em có ông cậu đi Lexus RX dừng đén đỏ sau xe tải, thế là nó trôi tụt lại và làm cho 1 quả móp nắp capô với vỡ đèn pha. Sau lại còn mất 3 tháng mới sửa xong xe. trường hợp này em thấy nhiều người lái 4B không chú ý nên dễ có chuyện.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Lái chưa vững hoặc chưa biết lái nhưng nhà có xe nên mới ra nông nỗi. Gần đây em chở 1 số chị em đi TP thì ngồi trên xe nghe toàn là chuyện mấy chị mới tập lái được 1 ngày nhưng tự chạy xe ra đường 1 mình luôn. Kể xong còn cười ra vẻ ta đây hay lắm vậy. Thấy ớn.