Cảnh Báo Lại là Vành Đai 2

Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
Chắc thấy logo, đang kiếm bm nên rất ngại đôi co Bác ợ.
Chỗ này xe máy ít nên lane nào trống thì đi. Khi nào xe máy nhiều mình nhường có j đâu. Chủ yếu ghét bọn xxx bắt láo.

Hạng B2
17/9/10
404
37
28
Nhân tiện bị xxx hỏi thăm mà bác chủ ko xuống chào cho nó khỏi kím bánh mì hai xe kia :p

Hạng B2
20/12/11
313
550
93
Chào các bác,
Chiều qua 29/3 em đi cao tốc Long Thành về, đi Vành Đai 2 về cầu Phú Mỹ.
Em đi lane phải (một mình một lane, bà con xếp hàng dài lane bên trái nhìn em ngưỡng mộ có, thương cảm có, chửi ngu có...), gần tới bùng binh Đồng Văn Cống thì thấy một tốp vàng khè đội nắng chiều làm việc cật lực, khoảng 5 xe du lịch 25, 45 chỗ xếp hàng bên lề (chắc bị gọi vô từ trước khi em đến).
Em vẫn giữ nguyên lane phải và cạp nong giơ lên chỉ thẳng vào mặt em, thế là V1 của em ngồi bên cạnh run rẩy, càm ràm em chạy ẩu, em nói bật điện thoại lên chuẩn bị record cho anh đi; sau đó em signal phải chuẩn bị tấp vào với tâm trạng khó tả như lần đầu đưa gấu vô nhà nghỉ ấy. Nhưng...
Ối dồi ôi, gần tới thì cũng chính anh ấy ngoắc tay lia lịa kêu đi đi... Em ngẩn ngơ đứng hình hết 5s luôn, nhưng sợ kẹt xe nên cũng kịp signal trái lách qua đi tiếp. Em nghĩ chắc là do cái logo os của em đã bạc màu trắng nhách nên lại gần mới thấy, cũng có thể là em có cái giá cam hành trình gắn trên kính lái, cũng có thể em hên, cũng có thể chỉ xe sau mà em tưởng là em...
Nói chung là hụt cmn hẫng, như chở gấu vô tới cửa nhà nghỉ rồi mà nó bỏ về ấy.
Hết chuyện ạ.
Em cũng khuyến nghị các bác osers tăng cường chạy lane phải để những người như em đỡ thấy lạc lõng...
Mượn tạm cái hềnh của một oser khác để thay lời muốn nói.

img_2694-jpg.221291
Hình như 1 lần chỉ được xử lý tối đa 3,4 xe gì đó. 5 là các chú đó phạm luật chắc rồi. Em cũng hay đi đường này, lâu lâu gặp mấy chú đứng cũng nhìn xe e rồi thôi. Xe e thì bị lột mịa logo OS từ lâu rồi, mà chưa có logo mới dán vào.

Hạng C
4/8/11
823
45
28
Thiệt tình là xem bài của bác chủ thích gì đâu. Mọi người nên phá bỏ cái lệ xe máy đi làn trong xe oto đi làn ngoài cho tụi "phèn" này hết đường ăn hiếp người lái xe.

Hạng C
11/2/08
576
715
93

Lại vành đai 2 hôm chiều CN, em thuê xe 15 chỗ đưa gia đình đi Mũi Né, về bác tài chạy ôm lane trái và đúng tốc độ vậy mà vẫn bị chỉ cạp nong. Giải quyết nhanh gọn trong 2s. Toàn bắt xe 15-25 chỗ

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city

Lại vành đai 2 hôm chiều CN, em thuê xe 15 chỗ đưa gia đình đi Mũi Né, về bác tài chạy ôm lane trái và đúng tốc độ vậy mà vẫn bị chỉ cạp nong. Giải quyết nhanh gọn trong 2s. Toàn bắt xe 15-25 chỗ
Chính xác , mặc dù xe 16 chổ chạy đàn hoàng đúng luật cũng bị chỉ vô. 1 xị là đi liền .

Tập Lái
1/3/15
25
11
13
<p>
Đường Nguyễn Xí ngay giao lộ QL13 cũng tương tự, làn trái cho quẹo trái, làn giữa và bên phải cho đi thẳng, vậy mà 4B chỉ đi làn giữa để đi thẳng, làn phải không 1 bóng 4B nào cả. Các bác chạy làn phải cho khỏe nhé.

Em toàn chạy bên phải nên bị Gấu và 2b chửi hoài,tức đéo chịu được !