Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com
chào bác đồng hương, sau đợt lũ lụt vừa qua thì đường từ quảng ngãi - nha trang cực kì xấu nha bác.

nếu ko lầm thì cụ tên là TÔ ĐÌNH ĐẠT quê ở TP Quảng Ngãi phải ko cụ ???cụ đi con ÉC HÁT ý 2010 phải hơm....

Hạng B1
9/10/16
90
59
18
38
sài gòn Q. Ngãi ... bác đi mà la cà thì mỗi nơi ghé một ít thì hơi bị phê đó.... em thì đi cho được việc về rồi nhởn nhơ
. sáng bác ra cao tốc đạp ra tới long khánh.. ăn sáng nhé..... ghé trạm dừng chân bò sữa gì đấy ở ngã 3...
xong tiếp tục lên được... chạy đẹp thì ra đến cà ná ăn trưa.... thường em đi 5 giờ sáng thì ra đến cà ná khoảng 11-12h trưa. ăn uống nghĩ ngơi ngắm biển..
ăn trưa xong lại đạp tiếp.
ra đến nha trang khoảng 3g là cùng.... bác thích nghỉ nha trang thì ok , nghỉ ngơi lại là vừa.. khi đi đến cam ranh bác theo đường ven biển vào sân bay á... đi về nha trang khỏe hơn.
còn nếu thấy chưa ngán thì đạp tiếp ra phú yên nghỉ. lần đầu em đi thì ra phú yên 6 giờ, lần sau em đi thì ra phú yên 5 giờ....(lần đầu em ghé nha trang, lần sau em không ghé nha trang)

ngày 2 : từ nha trang bác qua đèo cả để vào phú yên.... hiện rồi trời mưa sạt lở đèo không biết dọn xong chưa.... hầm cổ mã có cho chạy thử hôm trước rồi (cái này em đọc báo)... nhưng bác đi đèo cho cảm giác.... đứng trên đèo nhìn biển đẹp.... nhà em đứng ngắm biển 15 phút trên mấy trạm dừng ở trên đèo.
từ phú yên bác lại đạp về qui nhơn.... (em thì ghí nhởn nhơ ở ghềnh đá dĩa tí )
đến 1 ngã 3 1 chỉ vào qui nhơn, một chỉ đi cù mông... bác thích đi nào thì đi... hồi hè khi đi em đi vào qui nhơn, khi về em đi cù mông thì đèo cù mong đường tốt.... nhưng thường có tai nạn... còn vào thành phố QN thì đường vào tốt... nhưng đường ra đang làm không biết xong chưa...
vào gần Qui nhơn có mấy quán gà chỉ trên đèo dừng ăn cơm nghĩ ngơi nếu bác xuất phát từ nha Trang, còn nếu từ Phú yên thì sớm quá. Qua qui nhơn thì có thể ghé mấy quán cơm gà ven đường của nhà dân... họ làm ăn cũng được và cũng giá bình dân
ra khỏi Qui nhơn chắc không còn gì để chơi vì bác đã nôn về nhà.... nên khoảng 3 tiếng nữa thì tới thôi

trên đường: đường giờ đẹp lắm không lo gì cả... Bình định Q,Ngãi giờ đường tránh nhiều đi thoải mái.... duy có điều bác chuẩn bị tiền trạm thu phí hơi bị bộn ạ.... từ sài gòn ra Đà nẳng khoảng 3xi tiền thu phí

đi thì để cảm nhận lái xe. và du lịch chứ chi phí để đi xe với máy bay thì nếu 2 người thì chắc cũng ngang ngửa á.... chưa tính tiền phòng ăn uống.
đi ăn thì nên nhìn quán nào có cánh xe tải đường dài vào ăn thì ghé.....
vượt xe thì bác chú ý quan sát xa... và tránh vượt mấy khúc cong, khuất xe để tránh giật mình....
lên đèo thì cũng vậy quan sát xa mà không có xe thì hãy vượt cái chính là bác phải cảm giác được con xe của mình sức rướn như thế nào để quyết định vượt nhe....
cố giữ khoảng cách xa với các xe ở trước,, không nên bám đuôi quá sát...
vài chia sẻ

Cám ơn bác, để mình nghiên cứu thêm vì bác viết cũng khá chi li.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B1
9/10/16
90
59
18
38
Tết vừa rồi mình về Tam Quan, cũng rất gần với Quảng Ngãi, xuất phát từ SG lúc 4:00 sáng rồi chạy đi Bình Dương đón thêm người rồi mới đi. Mình ghé Phan Thiết ăn sáng, ghé chợ Phan Thiết mua sắm ít đồ Tết, ăn trưa ở Nha Trang, nghỉ ngơi đến 15:00 rồi chạy một lèo từ Nha Trang về Tam Quan luôn, 22:00 tới nhà.
Kinh nghiệm của mình là tuyệt đối tuân thủ biển báo, biển hạn chế tốc độ và cảnh giác xe gắn máy là đi tới nơi về tới chốn.
Chủ Thớt có thể chạy một mạch về nhà luôn mà không cần nghỉ lại dọc đường.

Mình mới chạy đường dài lần đầu và ý định đi thong thả, có nghỉ đêm tại Nha Trang, tuân thủ tốc độ vừa đi vừa trải nghiệm chớ không dám làm 1 lèo về đến nhà, vì lái một mình nên cũng sẽ hơi mệt. Bác chắc số giờ bay tương đối kha khá nhỉ!

Hạng D
29/11/16
2.016
2.373
113
42
Tết này mình cũng định chạy xe về Quảng Ngãi. Lộ trình dự kiến
- Sài Gòn - Phan Rang - Phú Yên - Quảng Ngãi
- Quảng Ngãi - Nha Trang - Phan Thiết - Sài Gòn
Mong các bác chỉ giáo các điểm ăn chơi, nghỉ ngơi, giờ đi, giờ đến

Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com

Ngày mấy âm lịch bác về ???

Hạng B1
9/10/16
90
59
18
38

Lộ trình này hay đấy, mình cũng cân nhắc ngược lại cho mình. Kỳ về nghỉ đêm Nha Trang, kỳ vô nghỉ đem Phú Yên.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com
Lộ trình này hay đấy, mình cũng cân nhắc ngược lại cho mình. Kỳ về nghỉ đêm Nha Trang, kỳ vô nghỉ đem Phú Yên.

Đất PHÚ nghỉ đêm chán lắm cụ ươi,....................ráng thêm tí tẹo về NHA TRANG thảng thơi ăn chơi nhảy múa 1 đêm rùi về SG nhé cụ