Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Sợ nhất là đi trên đường quốc lộ, những đoạn có dãy phân cách bằng hàng cây che khuất tầm mắt, có người đi bộ bằng qua đường ẩu 1 phát là dính trọn. :(

Tập Lái
15/8/17
22
16
3
38
Hi anh Long,

Bữa giờ lu bu quá cũng chưa cám ơn anh được. Sau khi tập lái với anh một buổi về em lái rất tự tin, thi ngày 11/10 em đậu luôn, giờ chỉ chờ lấy bằng.

Bữa giờ thấy ae đi chạy Phan Thiết, Vũng Tàu cũng ham. Mà thấy đi xa mà em chưa nhận bằng nên cũng ngại tham gia. Khi nào có bằng thì cũng sắp xếp tham gia với ae để học hỏi thêm.

• Like
Reactions: hoangnghidung
Hạng B1
23/10/17
55
61
18
@dangvm.
Dợt 1h30 phút, lên cao tốc mà chạy đc có vầy...
Xin lỗi các bác trước nhưng theo ngu ý của em thì như vầy quá nguy hiểm cho người lái (chưa có bằng, chưa có kinh nghiệm) và những người xung quanh. Người bổ túc lái ngoài chuyện chia sẻ kỷ thuật lái, kinh nghiệm lái thì điều quan trọng là hướng dẫn người được bổ túc lái nguyên tắc tuân thủ biển báo & luật lệ giao thông và cả văn hóa giao thông nữa. Về phía người được bổ túc lái thì phải hiểu trách nhiệm khi ngồi sau vô lăng. Không phải chạy nhanh là hay. Hay là khi nao anh "làm chủ" được phương tiện và "làm chủ" được tình hình đảm bảo an toàn cho bản thân, người đi chung và những người xung quanh. E có đôi lời. Em xin hết.

• Like
Reactions: hoangnghidung
Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Xin lỗi các bác trước nhưng theo ngu ý của em thì như vầy quá nguy hiểm cho người lái (chưa có bằng, chưa có kinh nghiệm) và những người xung quanh. Người bổ túc lái ngoài chuyện chia sẻ kỷ thuật lái, kinh nghiệm lái thì điều quan trọng là hướng dẫn người được bổ túc lái nguyên tắc tuân thủ biển báo & luật lệ giao thông và cả văn hóa giao thông nữa. Về phía người được bổ túc lái thì phải hiểu trách nhiệm khi ngồi sau vô lăng. Không phải chạy nhanh là hay. Hay là khi nao anh "làm chủ" được phương tiện và "làm chủ" được tình hình đảm bảo an toàn cho bản thân, người đi chung và những người xung quanh. E có đôi lời. Em xin hết.
Cám ơn bạn góp ý. Biết là sai nhưng ngoại tình rau sạch mà vợ ko biết nhiều quý ông lịch lãm vẫn làm thường xuyên. AN TOÀN tuyệt đối có nghĩa là 100% vợ ko biết. Xướng lắm.
Đùa tý chứ tẹt 120km rồi về chạy tp 40km chán thấy mẹ. Dễ ẹc.
Còn set cruise control 120km mà ko đc phanh, chỉ chuyển làn liên tục còn phiêu hơn nữa kìa.
Đi mà gần như toàn tuyến cao tốc ko phanh. Chỉ phanh khi qua trạm thì mấy anh em học đều làm đc cả. Quan trọng là phải ước lượng tốc độ xe khác rồi chỉ dùng chân ga điều tiết tốc độ của mình.
Trích tin nhắn thiếu gia chưa vợ mua c300 mà ko dám chạy.
Lái mới ... mới lái nên bổ túc thêm

Tập Lái
9/2/18
6
2
3
Sáng nay mình hẹn thèng bạn đặt xe bổ túc thêm cho dạn tay, bình thường cũng chạy quanh mấy đường ngoài xa xa, các khu dân cư hoặc chạy cao tốc nên cũng hơi tự tin.
Hum nay anh thầy kêu dợt mấy quận trung tâm, từ Q10 qua Q11, Q TB, Q PN, Q3, Q1, làm vài vòng Q2 chạy dọc qua lại hầm Thủ Thiêm, theo Võ Văn Kiệt tới An Lạc rồi về Đầm Sen. 2 thèng làm hết 3h, chạy trong phố mới biết chạy đường ngoài khỏe thiệt, mấy chiêu đá đèn, nhấn ga hù 2b hay mấy anh taxi muốn xí lane, anh 4b vượt phải cúp đầu làm mình muốn... thôi kệ nó đi.
Mình lái mới thôi nên chia sẽ với ae nào muốn luyện thêm. Tuần sau định chạy vài vòng phố rồi đạp ra Củ Chi lấy cảm giác... à, em chưa có bằng nên ham xe thiệt.

Pipat cho mình số phone của thầy Nam dạy bổ túc tay lái bên CL nha. Mình mới lấy bằng muốn bổ túc thêm tay lái, mấy ngày nay tìm trên forum mới ra được tìm được thread này hihi. Với lại thấy Pipat cũng có nhắc tới thầy Nam trong thread này:
https://www.otosaigon.com/threads/xin-review-luyen-tay-lai-trung-tam-cuu-long.8682763/page-3

Mình chỉ tập số sàn. Ai đã từng trải qua có thể cho mình biết tập khoảng mấy tiếng là có thể ôm xe chạy 1 mình (taxi, tải nhẹ). Trước khi học lái thì mình chưa biết gì về xe, khi học lái thì chỉ học trong trường (đa số học trong sân tập), không có bổ túc thêm ở ngoài gì hết cho đến khi lấy bằng. Mình hỏi vậy để bít, tại money cũng hạn chế hihi.

Mong Pipat cho mình số phone thầy Nam, nếu ngại post trên này thì inbox mình nha, nếu thầy có xài hai số phone thì cho mình luôn nha, nếu gọi số này ko được thì gọi số kia hihi.

Thanks Pipat.

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Pipat cho mình số phone của thầy Nam dạy bổ túc tay lái bên CL nha. Mình mới lấy bằng muốn bổ túc thêm tay lái, mấy ngày nay tìm trên forum mới ra được tìm được thread này hihi. Với lại thấy Pipat cũng có nhắc tới thầy Nam trong thread này:
https://www.otosaigon.com/threads/xin-review-luyen-tay-lai-trung-tam-cuu-long.8682763/page-3

Mình chỉ tập số sàn. Ai đã từng trải qua có thể cho mình biết tập khoảng mấy tiếng là có thể ôm xe chạy 1 mình (taxi, tải nhẹ). Trước khi học lái thì mình chưa biết gì về xe, khi học lái thì chỉ học trong trường (đa số học trong sân tập), không có bổ túc thêm ở ngoài gì hết cho đến khi lấy bằng. Mình hỏi vậy để bít, tại money cũng hạn chế hihi.

Mong Pipat cho mình số phone thầy Nam, nếu ngại post trên này thì inbox mình nha, nếu thầy có xài hai số phone thì cho mình luôn nha, nếu gọi số này ko được thì gọi số kia hihi.

Thanks Pipat.
Bạn alo số này thử nha 09012309 ba năm.
Thường có bằng xong mình dợt khoảng 2 lần, mỗi lần 2 tiếng đi Cần Giuộc, Cần Đước hoặc Vũng Tàu.
Sau đó thuê xe tự lái (moring hay spark) đi Vũng Tàu hoặc Cần Giờ ,Cần Giuộc luyện thêm.
Qua Tết nếu cần cứ inbox mình, chạy chung cho vui, đến giờ mình cũng chạy nát hết Vũng Tàu , Tây Ninh và miền Tây rồi.

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Chạy Tây Ninh là khó nhất. Chạy đúng tốc độ mà còn bị đuổi vào trong nữa. Mấy bác để ý cái bảng to đùng khi vừa khỏi Củ Chi vào gần đến cổng chào Tây Ninh nhé

• Like
Reactions: Pipat