Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Tết này gia đình em ra bắc. Nhà vợ em ở thái nguyên.
Em thuê xe tự lái - giao xe ở Sân Bay nội bài.
Em sẽ chạy từ sân bay về Thái Nguyên luôn.
Lần đầu tiên chạy xe miền ngoài, không biết cần để ý gì không mấy bác ? Em tính đi cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên.
Nếu có thời gian sẽ chạy ra Hà Nội thăm bạn bè.

Em xin các bác chia sẻ kinh nghiệm

Lái mới trong miền Nam ra Bắc, xin các bác chia sẻ kinh nghiệm

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B1
16/9/11
66
74
18
bác thuê xe đắt ko, xe gì thế.
em thì hay lái ra từ vũng tàu, đã đi khá nhiều đường xá ngoài bắc dễ đi hơn trong nam, do dân họ có vượt nhưng rất biết nhìn và để ý. đi cao tốc như bác nói là ok rồi, đường đẹp lắm, mấy anh bạn em ở thái nguyên đều đi đường đó, xong thành nghiện giờ k đi máy bay mà toàn chạy xe ra.

Hạng B2
19/2/09
258
309
63
Từ sân bay Nội Bài về Thái Nguyên thì đường thuận và đẹp, bác cứ thế mà lái bình thường thôi, không có gì đáng lưu ý, chỉ khoảng gần 1 tiếng là tới TP. Thái Nguyên.
Nói thêm, cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên có lẽ là cao tốc duy nhất ở VN không thu phí (không kể những đoạn cao tốc trong đô thị), do được làm bằng ngân sách nhà nước (tất cả các cao tốc khác đều do các doanh nghiệp đầu tư 1 phần hoặc toàn phần). Trong khi đó, có rất nhiều con đường quốc lộ cũng được làm bằng ngân sách nhà nước thì bị đè ra thu phí.

Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
em thì hay lái ra từ vũng tàu, đã đi khá nhiều đường xá ngoài bắc dễ đi hơn trong nam, do dân họ có vượt nhưng rất biết nhìn và để ý. đi cao tốc như bác nói là ok rồi, đường đẹp lắm, mấy anh bạn em ở thái nguyên đều đi đường đó, xong thành nghiện giờ k đi máy bay mà toàn chạy xe ra.
Cám ơn bác. Nghe vậy mình cũng yên tâm rồi.

Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Từ sân bay Nội Bài về Thái Nguyên thì đường thuận và đẹp, bác cứ thế mà lái bình thường thôi, không có gì đáng lưu ý, chỉ khoảng gần 1 tiếng là tới TP. Thái Nguyên.
Nói thêm, cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên có lẽ là cao tốc duy nhất ở VN không thu phí (không kể những đoạn cao tốc trong đô thị), do được làm bằng ngân sách nhà nước (tất cả các cao tốc khác đều do các doanh nghiệp đầu tư 1 phần hoặc toàn phần). Trong khi đó, có rất nhiều con đường quốc lộ cũng được làm bằng ngân sách nhà nước thì bị đè ra thu phí.
Cám ơn bác. Mình nghe xong cũng yên tâm nhiều.

Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Mình thuê con Kia cerato. Tron gói 10 ngày tết tầm 10 củ.

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng D
4/7/13
1.552
6.104
133
Sài Gòn
Đường xá ngoài Bắc dễ hơn trong Nam thì đúng vì đường đẹp hơn nhưng do dân họ vượt rất biết nhìn và để ý thì hình như nói ngược.

Hạng D
20/9/16
1.766
2.254
113
Ngoài bắc chạy xe thấy thích hơn trong nam, 1 phần vì khung cảnh đẹp hơn, 1phần vì cái gì mình thấy lạ sẽ thấy thích hơn những thứ quen thuộc. Ngoài ra thì mọi thứ y như trong nam thôi, biển cấm quẹo trái là không được quẹo trái, biển cấm quẹo phải là không được quẹo phải, chả khác gì

Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
vượt nhưng rất biết nhìn và để ý. đi cao tốc như bác
Không phải vơ đũa nhưng vượt và chuyển là k có xi nhan, hầu như cao tốc nhiều nên họ chạy tốc độ rất cao. Cẩn thận nhé

Đường HN TN thì đi dễ ẹc í mà, cứ theo Google mà chạy. Chúc thượng lộ bình an

• Like
Reactions: Vansukhoidau