Hạng B1
27/4/12
60
195
33
Mình cũng đi ngày 28 âm lịch, Kế hoạch của bác như thế nào?
Mình định xuất phát sớm từ q7 khoảng 3h đến Dalat khoang 10 h nghỉ ngơi cơm trưa xong khoảng 12 g xổ đèo Khánh vĩnh ,tối ngủ lai tuy hoà sáng hôm sau đi tiếp

Hạng B2
25/10/12
343
63
28
Sáng mai em đi sg-nt theo cung đường zic zắc hehe.
QL1 - mũi né - QL1 - cổ thạch rồi QL1.
Mới hỏi ông anh tài xế chạy xe Phương Trang tuyến SG-NT mỗi ngày được thông tin là đoạn phan thiết cho chạy 1 lane cả 2 chiều nhưng ngon lành cành đào không kẹt xe như trước đây.
Em mới đi cung đường này vừa về tới mha trang , đường đi rất tốt. Không có xxx gi cả,nói chung sướng hơn đi ql. Bữa nào vô sg em lại đi tiếp. Các bác chạy tới lương sơn thi tiep tuc đi ql1 . Đi xa hon 1 chút nhumg đường thoáng và đỏ hư lốp
Hehe

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B2
15/10/08
148
408
63
Bà chị em mới về NT sáng nay bằng QL1, tình hình như sau: từ SG-PT-Lương Sơn đường tốt và thoáng, PHan Rí đến Cà Ná đường tương đối xấu nhưng vẫn đi được. Tóm lại bả đi từ SG lúc 4h sáng đến NT lúc 4h chiều bao gồm 1 lần dừng ăn sáng, cafe, 1 lần ăn cơm trưa và rất nhiều lần dừng lại chụp hình khoe facebook. Bả mói biết lái mà đi được thì em và các bác cũng đi tốt. Vậy là em yên tâm về NT bằng QL1 rồi.

Hạng B2
27/3/14
103
163
43
Hôm bữa em định về Quảng Ngãi ngày 2 AL nhưng nghe đường xấu quá nên chuyển qua trưa ngày 1 AL. Em đi sedan, lần đầu chạy về quê nên hơi lo và ko biết đường nào tốt. Bác nào đi vào trưa ngày 1 AL cho em bu theo với.
Ps: Bác nào đi về theo QL 1A cho em xin ý kiến về đường đã tốt hơn chút nào chưa ạ.
Tks

Em đi về Hoài Nhơn, xuất phát 2-3 pm mồng 1, nếu bác thích thì đi cùng cho vui. Xe em đi 2 tài, nên chắc em chạy xuyên đêm không nghỉ.

Em di co 1 tai va vo. So chay ko noi. Thoi thi e cu bu theo toi dau e met em nghi o do vay. So dt cua em: 0908 nam 36722. Bac dinh di duong nao vay.
em dư định xuấ phát 2-3pm ngày mùng một. Ngủ lại Đà Lạt.

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Bà chị em mới về NT sáng nay bằng QL1, tình hình như sau: từ SG-PT-Lương Sơn đường tốt và thoáng, PHan Rí đến Cà Ná đường tương đối xấu nhưng vẫn đi được. Tóm lại bả đi từ SG lúc 4h sáng đến NT lúc 4h chiều bao gồm 1 lần dừng ăn sáng, cafe, 1 lần ăn cơm trưa và rất nhiều lần dừng lại chụp hình khoe facebook. Bả mói biết lái mà đi được thì em và các bác cũng đi tốt. Vậy là em yên tâm về NT bằng QL1 rồi.
Sáng sớm mai em dự khởi hành đi hướng Đà lạt mà bác nói vậy làm em lăn tăn quá! Bình thường thì em depart 4AM, đến NT cũng tầm 1PM. Nay đi SG-Dầu Giây nhanh, đi PT-NT chậm, mà chị bác mới biết lái, nghỉ nhiều, đi vậy thì chắc em cũng đu theo QL1 ;)

• Like
Reactions: Landcruiser99
Hạng B2
29/5/14
199
79
28
50
Mình cũng vừa đến Nha Trang, đi từ 12h trưa đến nơi lúc 22h, có nghỉ 2 lần uống nước và ăn tối. Nhìn chung đường tương đối, ko quá xấu, có một số đoạn chưa xong nên bụi mù. Mình đi hướng cao tốc - QL55 - Lagi - PT - Mũi Né - QL1 - Cổ Thạch - QL1 - Cam Ranh - đường biển từ sb cam ranh - Nha Trang. Đường ven biển tương đối tốt, có 1-2 điểm có csgt, tuy nhiên csgt chỉ tập trung xe khách và tải. Đi vậy cũng như năm ngoái thôi.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
MTPĐ xin báo cáo tiếp:

8g sáng xuất phát từ Tuy Hoà theo QL1>>>1D, 10g30 tới Quy Nhơn, vào bảo dưỡng đ1 V2, ăn trưa...12g30 tiếp tục theo QL1, 15g tới Sa Huỳnh tắm biển ăn đồ biển quán ven biển đến 18g, tiếp tục, 22g30 tới Đà Nẵng.

+ Tuy Hoà - Quy Nhơn 100km chạy 2,5 tiếng, QL1 đi được, 1D ngon.

+ QN-Sa Huỳnh 100km, chạy 2,5 tiếng, đuong đi ổn.

+ Sa Huỳnh-ĐN 200km chạy 4,5 tiếng, khúc đầu đi được, khúc qua Quảng Nam, Đà Nẵng ngon.

>>> Tuy Hoà - Đà Nẵng 400km e chạy 9,5 tiếng. Cá vàng chỉ làm xe khách là chủ yếu...

Hạng B2
25/10/12
343
63
28
Mình cũng vừa đến Nha Trang, đi từ 12h trưa đến nơi lúc 22h, có nghỉ 2 lần uống nước và ăn tối. Nhìn chung đường tương đối, ko quá xấu, có một số đoạn chưa xong nên bụi mù. Mình đi hướng cao tốc - QL55 - Lagi - PT - Mũi Né - QL1 - Cổ Thạch - QL1 - Cam Ranh - đường biển từ sb cam ranh - Nha Trang. Đường ven biển tương đối tốt, có 1-2 điểm có csgt, tuy nhiên csgt chỉ tập trung xe khách và tải. Đi vậy cũng như năm ngoái thôi.
Tới khuya qúa nên h chưa uo.g cafe ha bác

Hạng B2
25/11/14
443
489
63
40
hồ chí minh
Mai em xuất phát lúc 4h ra Huế.
Em xuống nha trang-tuy hòa- huế.
Lúc đầu tính đi lên hướng Đà Lạt nay nghe QL1 ok chắc em thẳng tiến ql1. Bác nào đi cùng giờ giao lưu cho vui ạ

• Like
Reactions: HUNG BK