Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác!
Như tiêu đề, em là lái mới và tết này về quê Quảng Ngãi ăn tết. Lịch Trình của em như sau:
1. 26 AL: Sài Gòn -> Nha Trang: Em tính đi đường cao tốc -> Đường Ven biển -> Nha Trang.
2. 27 AL: Nha Trang -> Quy Nhơn : Quốc lộ 1 A và đường mới ven biển.
3. 28 AL: Quy Nhơn -> Quảng Ngãi: Quốc Lộ 1A.
Các bác xem qua và cho em xin tư vấn ạ. Nhất là kinh nghiệm đi đường, tránh bắn tốc độ khu nào, khu nào mình lút sàn được ạ? Và giá cả nếu bị xxx xin bánh mì thì ntn ạ.
Về cận ngày em cũng lo sợ xe khách đông nên xin thỉnh giáo kinh nghiệm chạy xe đường dài của mấy bác ạ.
Em chân thành cảm ơn !

Hạng C
6/5/12
501
1.565
93
Đà Lạt
Bác ở Quảng Ngãi ah,

Em cũng về QN ăn tết đây. nhưng 28AL em phi một mạch từ Dalat-Qngai4 luôn.
Bác cứ đu theo mấy ông xe khách Bình Tâm - Chín Nghĩa - Sao vàng là okie ah. Năm 2012 em chơi vậy một lèo từ SG luôn....

Gặp XX thì nhẹ nhàng năn nỉ.....là mấy ảnh tha liền ah, gần tết XX không làm xe nhỏ đâu......

Chúc Bác về quê ăn tết vui vẻ.

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Bác ở Quảng Ngãi ah,

Em cũng về QN ăn tết đây. nhưng 28AL em phi một mạch từ Dalat-Qngai4 luôn.
Bác cứ đu theo mấy ông xe khách Bình Tâm - Chín Nghĩa - Sao vàng là okie ah. Năm 2012 em chơi vậy một lèo từ SG luôn....

Gặp XX thì nhẹ nhàng năn nỉ.....là mấy ảnh tha liền ah, gần tết XX không làm xe nhỏ đâu......

Chúc Bác về quê ăn tết vui vẻ.
Cảm ơn a ạ. Em tài mới nên ko chạy một mạch nỗi. Ngày tết buổi tối mấy ông này chạy dữ quá nên em chỉ dám đi ban ngày ạ. Với lại e cũng nghỉ 2 tram xem như xả hơi và thăm người thân luôn ạ.

Hạng B2
15/11/11
470
101
43
44
Hội trưởng hội sợ vợ!
Lão về QN thì chung với mình, nhưng kg biết bác về đâu? Đường xá thì năm nay chắc lầy lội rồi! Năm nào em cũng phi về ít nhất là 2 lần' ! Kinh nghiệm của em là đi ban đêm nhiều hơn! Nếu bác có sức thì chạy đến 3h sáng ngủ là ok nhất! Đi đêm có đèn xe dê canh đường hơn rất nhiều! Ít xe máy trời mát ! Hai ngày thì bác đi vô tư! Tốt hơn hết bác cứ đi đúng tốc độ cho phép! Chúc bác thượng lộ bình an

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Lão về QN thì chung với mình, nhưng kg biết bác về đâu? Đường xá thì năm nay chắc lầy lội rồi! Năm nào em cũng phi về ít nhất là 2 lần' ! Kinh nghiệm của em là đi ban đêm nhiều hơn! Nếu bác có sức thì chạy đến 3h sáng ngủ là ok nhất! Đi đêm có đèn xe dê canh đường hơn rất nhiều! Ít xe máy trời mát ! Hai ngày thì bác đi vô tư! Tốt hơn hết bác cứ đi đúng tốc độ cho phép! Chúc bác thượng lộ bình an
Cảm ơn bác ạ, Em về Mộ Đức ạ. Nếu đi đường ven biển thì có đỡ lầy lội hơn không bác?