Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
Lại một vụ cướp ô tô táo tợn

- 22h ngày 17/2, người dân phát hiện một thanh niên bị trói chân tay trong một bao xác rắn để tại cống thoát nước đang thi công ở phường Nam Thành, thị xã Ninh Bình, tỉnh Ninh Bình.

Cơ quan công an đã xác minh và cho biết đó là anh Trần Quốc Nga (SN 1980) trú tại Lâm Thao, tỉnh Phú Thọ. Anh Nga đang làm nghề lái xe thuê cho chị Vũ Thị Bích Hiên ở phường Hàng Bột, quận Đống Đa, Hà Nội.

Khoảng 13h30 ngày 17/2, chị Hiên báo cho anh Nga đến khách sạn Bình Minh ở 27 Lý Thái Tổ, Hà Nội đón khách. Anh Nga đến khách sạn đón 1 thanh niên khoảng 30 tuổi chở đi Nghệ An với giá 2,9 triệu đồng. Người thanh niên này yêu cầu đến khu vực đền Lừ, phường Kim Ngưu quận Hoàng Mai, Hà Nội đón thêm 1 người thanh niên nữa cùng đi.

Khi xe chạy về đến cầu Gián Khẩu thuộc huyện Gia Viễn, tỉnh Ninh Bình thì 1 người yêu cầu cho xe chạy chậm để đi vệ sinh. Khi xe giảm tốc độ, người ngồi sau rút dao dí vào cổ anh Nga đe doạ, tên ngồi cạnh dùng một vật cứng đập vào đầu làm anh Nga bất tỉnh. Khi tỉnh dậy, anh Nga thấy mình đang bị trói chân tay trong bao xác rắn nằm cạnh cống nước.

Bọn cướp đã lấy đi chiếc xe ô tô hiệu Daewoo Lanos 4 chỗ mầu trắng, BKS 29N-6904, 1 điện thoại di động Nokia, 2 chiếc ví da bên trong có khoảng 1.000.000đ, bằng lái ô tô, đăng ký xe ôtô và chứng chỉ hành nghề.

Hiện công an địa phương đang điều tra.

(Dân trí)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Lại một vụ cướp ô tô táo tợn

Ớn nhỉ Lanos mà cũng còn bị lượm , mấy bác thấy em nào đẹp đẹp mà xin quá giang thì coi chừng đó[8D]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trời kêu ai nấy dạ thôi mấy bác. Tốt nhất nên cảnh giác khi chạy vào những nơi khuya vắng vẻ và thủ thêm đồ chơi dưới ghế ngồi để chống trả khi cần.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: Ricky_do

Em nào đẹp mà đi 1 mình thì mình vẫn có thể chứ hả bác, chỉ vì sợ mà bỏ thì uổng lắm bác ạ.

Bác thấy 1 mình mà tấp vào coi , 1 đống bu ra cho chết

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Em nghĩ bọn này tính cướp để rồi rã xe bán phụ tùng,hay bọn chúng cướp để chuyển vào miền nam tiêu thụ các bác nhỉ?.Túm lại,chạy xe bây giờ nên cẩn thận hơn với những chuyện cướp táo tợn đã bắt đầu nhen nhóm lên.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Em nào đẹp mà đi 1 mình thì mình vẫn có thể chứ hả bác, chỉ vì sợ mà bỏ thì uổng lắm bác ạ.
chiện có thật 100% là thế này: ông bạn thân của em cho mấy em SV sư phạm đi nhờ về KTX. Kết quả, không mất xe, nhưng mất hết cả tiền, tài sản, cả người mình luôn, tới giờ vẫn còn ân hận.:D

Trích đoạn: Awake

hay là các bác xin 1 cái mũ công an, đi đêm thì để lên táp lô, bọn lưu manh nó thấy chắc cũng phải ngại .

Cái vụ này không được đâu Bác ui, Bác sẽ bị hỏi thăm bất tử và rắc rối đấy nhé, trước đây Báo đã từng đăng một vụ như vậy rồi [8|]:)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác mất cảnh giác rùi: Cung đường vắng cảnh vật hữu tình mình em đứng đợi qúa giang bác ricky_do: người đẹp một mình có thể:...dừng xe: Có hai tên khác mới ra gặp bác. Thế là...?

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Bắt đầu vụ việc đã thấy có dấu hiệu bất thường :
Thuê chạy HN - Nghệ an giá 2.9T . Chạy tắc xi còn rẻ hơn .
Xe khách đầy ra không đi lại đi xe con ?
Họăc lưu manh họăc hàng quốc cấm . Đằng nào cũng dính .
Thằng thuê nó không nện mình thì cop cũng xích , chí ít liên lụy mất tiền .
Có thế mà không biết .