Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
RE: Lại sắp giảm thuế nhập khẩu + thuế phụ tùng

Các bác hình như lại mừng hơi sớm rồi. Bác đọc kỹ thì sẽ thấy rằng CP ngài giảm thuế còn tăng thuế TTDB mà. Nếu giảm 10% thuế NK mà chỉ tăng 5% thuế TTDB thì giá cũng ko giảm đâu ạ. Em có chơi với 1 người làm chính sách thì biết rằng đừng hy vọng giá xe sẽ giảm. Total cost to consumer chỉ có tăng mà thôi. Thuế là nguồn thu chủ yếu của ngân sách nhà nước mà. Kính các bác.

Hạng B1
5/12/05
92
0
6
Hà Nội

Trích đoạn: beautolover

Các bác hình như lại mừng hơi sớm rồi. Bác đọc kỹ thì sẽ thấy rằng CP ngài giảm thuế còn tăng thuế TTDB mà. Nếu giảm 10% thuế NK mà chỉ tăng 5% thuế TTDB thì giá cũng ko giảm đâu ạ. Em có chơi với 1 người làm chính sách thì biết rằng đừng hy vọng giá xe sẽ giảm. Total cost to consumer chỉ có tăng mà thôi. Thuế là nguồn thu chủ yếu của ngân sách nhà nước mà. Kính các bác.

Cho dù giá xe ko giảm nhưng chí ít cũng để xe nhập cạnh tranh sòng phẳng với xe LD. Khi đó các LD chắc cũng phải hạ giá xe thôi

Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37

các bác cùng đừng có gay gắt với các bác bên vmc wá. lỗi các bác ấy 1 phần, mà 1 phần cũng do thuế ttđb nữa, nếu ko có thuế đó. thì em cam 2.4g ở việt nam giá cũng tầm 33-34k úd thôi, nên bỏ ttđb thì anh em mình mới mong giá sẽ rẻ nhiều, chứ thuế xuống dù có 5-10% cũng chỉ xuống đc vài ngàn

Hạng B1

theo e thì giá xe cứ cao cao như vậy cũng có lợi đó chứ
hiện thuế cao thế, giá xe Vn là vô lý nhất TG mà đường đã chật cứng rồi, tắc đường liên miên
hỏi khi thuế xuống 0% thì Cam,Bim tầm 20-25K$ thì ai cũng mua được thì đường phải rộng cỡ nào hả bác?

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Ai cũng mua được thì người ta sẽ ra ngoại ô mà ở cho nó sướng, làm giảm áp lực giao thông trong nội thị chứ sao. Đồng thời cũng làm cho giá bất động sản cũng giảm theo.

Nhất cử tam tứ tiện, gọi tắt là đại tiện đó bác :D:D:D

Hạng B2
4/9/07
421
300
63
46
Đông Nam Bộ

theo tôi cứ giữ giá đó mấy bác đi với vợ hai ra đường mới nhiều người ngắm, xe rẻ ai cũng mua giống như cái Dream thái ngày xưa, giờ không còn là giấc mơ nữa rồi !!!

Tập Lái
5/10/07
9
0
0
53

Ôi, những giấc mơ nó mới nhỏ nhoi làm sao! [8|]