Tập Lái
12/3/07
35
0
0
Tin vui rồi anh em ơi. Phó TT đã gửi công văn yêu cầu BTC nhanh chóng giảm thuế. Lần này liệu giảm có nhiều không hả các bác nhể. Mà chắc sau đợt này giá xe sẻ giảm nhiều vì cả thuế NK + phụ tùng đều giảm mà, phải ko các bác.

http://www.vneconomy.vn/?home=detail&page=category&cat_name=01&id=8e5555e91645be

cmd
Tập Lái
22/6/07
49
7
8
RE: Lại sắp giảm thuế nhập khẩu + thuế phụ tùng

Quá tốt. Đợt này giá xe sẽ giảm nhiều. Anh em nào chưa lấy xe đợi thêm thời gian nữa giá sẽ tốt hơn, có khi mua được xe nhập khẩu giá tốt nữa là đằng khác. Chứ mua bây giờ giống như mua cổ phiếu thời đỉnh điểm sau tết quá. Sau đó nó xuống như xe không phanh, knock out toàn bộ cư dân cổ phiếu.:D

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: cmd

giá tốt nữa là đằng khác. Chứ mua bây giờ giống như mua cổ phiếu thời đỉnh điểm sau tết quá. Sau đó nó xuống như xe không phanh, knock out toàn bộ cư dân cổ phiếu.:D

Lại qua mức 1100 điểm rồi kia kìa, không những knock out mà còn lên đời nữa bác ạ. Sắp tới Mec đắt hàng đây ...

cmd
Tập Lái
22/6/07
49
7
8

Vậy lại càng tốt nữa e mong nó lên trên 1200 cơ. Lúc đó vừa có tiền vừa có xe rẻ thì càng xông xênh muốn loại nào cũng chơi. Thời điểm bây giờ mua xe e chẳng dại .:D

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

Trích đoạn: cmd

giá tốt nữa là đằng khác. Chứ mua bây giờ giống như mua cổ phiếu thời đỉnh điểm sau tết quá. Sau đó nó xuống như xe không phanh, knock out toàn bộ cư dân cổ phiếu.

Lại qua mức 1100 điểm rồi kia kìa, không những knock out mà còn lên đời nữa bác ạ. Sắp tới Mec đắt hàng đây ...
Qúa tốt, Lên Mer thì xe cũ kiểu Civic, Altis, Vios, Mazda3 chắc bán rẻ lắm nhỉ :D Để em chuẩn bị đập lợn :D

Tập Lái
17/6/07
41
0
0
44

Thuế giảm nhưng mấy ông VAMA và hội nhập khẩu không chịu giảm giá xe thì sao hả các bác ? Như đợt vừa rồi giảm thuế NK 10% nhưng giá xe chẳng thấy nhúc nhích gì mà lại còn có xu hướng tăng nữa chứ ! Ghét thật :mad:

Hạng B2
19/3/07
245
0
0

Theo các bác nếu giảm là giảm bao nhiêu? Hãy phân tích thử xem, nếu ai đó đã đặt hàng giá cũ cao hơn giá mà khi thời điểm nhận xe đã hạ , thì liệu hãng sẽ tính theo giá nào?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Cái này theo em thể hiện quyết tâm của CP, kỳ này ông hạ thuế nhập xe lẫn phụ tùng thì xem VAMA có giảm giá hay không? Em nghĩ là VAMA sẽ giảm giá nhiều đấy vì CP đã giúp VAMA giảm giá trong danh dự, nghĩa là giảm khi thuế phụ tùng giảm. Còn thuế xe nguyên chiếc giảm thì ép VAMA giảm thêm miếng nữa :)

Hạng B2
2/12/04
173
1
18
Sài Gòn

@bucbich : E nghĩ phải tính theo giá lúc cọc rồi [&:] có thể Hãng khuyến mãi thêm tí đồ :D

Tập Lái
29/5/07
48
0
0

@bucbich:không đâu Bác ạ, trên nguyên tắc là phải tính theo giá mới. Khi đặt cọc mua xe Civic em đã thêm câu này vào hợp đồng, nhưng dù không có câu này thì vẫn phải thanh toán theo giá mới thôi bác ạ, chỉ có điều phải cãi nhau tí!