Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Lại tai nạn từ phía người TẬP LÁI gây ra...

Trích đọan: LandRovervn
Ngày nào tôi cũng đọc tuổi trẻ mà đâu có thấy, bác nào đọc rồi cho 1 cái link đi.

Bác vô đây nè: http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=134770&ChannelID=118

Đây cũng là kinh nghiệm khi muốn tập lái trên những xe không chuyên dụng vì không thể xử lý được khi người tập lái cứ nhấn nhầm phanh với ga.

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

nghe tin này em hãi quá vì vợ lớn đang học lái xe, hì hì

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Năm ngoái cũng có một vụ ông chồng cho vợ lớn tập xe Escape thế nào mà bà ấy đâm thẳng vào bức tường khu đất trống gần trường đua Phú Thọ,sập cả tường còn xe thì ...
Mình cũng mấy lần định cho bà lớn tập xe nhưng lại sợ ...nên thôi để cho bả đi học trường lớp đàng hoàng chắc ăn hơn.AE có kinh nghiệm gì về việc huấn luyện "ngoài luồng" này thì phổ biến lại cho mọi người học hỏi.
@Nguyen64217: cám ơn bác đã cho xin số ĐT anh ...cò nhé.Tay này tính rẻ nhỉ,còn cái ông bên tôi hỏi thì hét tới 1,5tr để rút hồ sơ chuyển vùng.Hình như tôi với bác cùng lứa thì phải? (tôi tuổi Thìn,64)Thân mến!

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Dzụ chiếc Escape tông gãy cây...cao kiểng :D, sập tường TT Y tế Q10 thì em có được xem nguyên cái ô tường thủng vì cái nhà đó xéo nhà ông chú. Chiếc Escape sửa lại hơn 60tr sau đó đẩy cho ai xấu số (mua nhầm nó)

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Đau nhỉ ! Nhưng không biết sau đó thì cái bà đó có tiếp tục học lái xe nữa không hay là sợ luôn đến già?

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

kinh nghiệm từ bản thân em nhé:
phải bắt bà cả tập số nguội ở nhà mấy hôm cho dẻo chân, sau đó lôi ra chỗ thật vắng như mấy khu đô thị mới đang xây ý, chọn 1 ô thật vắng cho đi số 1 vòng quanh cho quen, rồi cho đi số 2, cứ thế khoảng 1 ngày (nếu vợ cả sáng dạ có khi chỉ 2 tiếng), sau đó cho mon men tăng số dần, nhưng từ từ thôi, mình ngồi cạnh xoay cái gương ra để nhìn, giữ cái phanh tay có gì kéo luôn, thế là ok (mỗi tội mấy hôm đầu hơi tốn xăng tý ti .. :D:D:D)

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Bà cả nhà em có bằng lái ngon lành rồi, đã lấy xe tự lái một mình trên đường HN kể cả lúc kẹt xe tá lả rồi, cũng lái xe đường trường rồi. Tối qua cho chạy đêm trên đường 5 từ Hải Phòng về, em ngồi bên cạnh, thỉnh thoảng lại có vụ một cái xe đạp hay một người chạy vèo 1 cái qua đường làm em thót hết cả tim nên không kiềm chế được lại lên giọng dạy dỗ, thế là tự ái táp ngay xe vào lề kiên quết không lái tiếp. Chắc lần sau em phải nhảy xuống ngồi sau cho nó đỡ đau tim mà vợ em đỡ bị ức chế:D

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

Trích đoạn: GiaoThong

Bà cả nhà em có bằng lái ngon lành rồi, đã lấy xe tự lái một mình trên đường HN kể cả lúc kẹt xe tá lả rồi, cũng lái xe đường trường rồi. Tối qua cho chạy đêm trên đường 5 từ Hải Phòng về, em ngồi bên cạnh, thỉnh thoảng lại có vụ một cái xe đạp hay một người chạy vèo 1 cái qua đường làm em thót hết cả tim nên không kiềm chế được lại lên giọng dạy dỗ, thế là tự ái táp ngay xe vào lề kiên quết không lái tiếp. Chắc lần sau em phải nhảy xuống ngồi sau cho nó đỡ đau tim mà vợ em đỡ bị ức chế:D

bác nên rút kinh nghiệm, dù là ai nhưng người ngồi cạnh nói linh tinh ức chế lắm (ko lái được đâu), bả ko thèm lái là may chứ bả lái tiếp với tâm lý vậy còn nguy hiểm hơn

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em xin hỏi các pác 1 chút
Khi thi lái xe trên sa hình cảm ứng, lỡ may học viên đâm xe vào cột điện thì lúc này ai chịu trách nhiệm các pác?
(Khi thi trên sa hình cảm ứng không có giám khảo ngồi cạnh thí sinh).

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

nên không kiềm chế được lại lên giọng dạy dỗ
Hehehe, em có một bài học để đời về cái này các bác ạ. Ấy là hồi năm ngoái vợ em tập lái, em cũng ngồi cạnh làu nhàu, thế là nàng chơi luôn một cái cây con con trên vỉa hè (lên cả rễ cọc rễ chùm) cộng với một nửa cái đầu xe bên phải (mảng tường chắc quá nên xe dừng lại) :(.