Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hôm nay đọc lại báo Tuổi trẻ ngày hôm qua thấy có tin tai nạn do 1 người tập lái gây ra.Hình đăng chiếc xe Zace đụng gãy cột điện,tung đầu xe móp gãy,bị thương nặng 1người đi đường.Tai nạn xảy ra ngay trong khu nhà tập thể cuả bác Rungtung sinh sống,không biết bác ấy có chứng kiến không nhỉ?

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Lại tai nạn từ phía người TẬP LÁI gây ra...

vậy là ông thầy giáo thực hành ăn đủ rồi nhỉ . chắc là xe không có thắng phụ cho giáo viên ?

Hạng B2
24/3/06
145
0
16
42

Cái vụ này hình như là do tự tập lái chứ có thầy nào dạy đâu. Lấy Zace đem đi tập lái cũng sang đấy nhỉ ?

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

nếu không có thầy thì lại phải mang xe đi ....gửi rùi . đóng tiền gửi xe thôi chắc cũng mệt .

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Xe Zace thì chắc chắn là không phải xe của các TT dạy LX phải không các bác? Chắc là tự mày mò lấy thôi hoặc cái ông bên cạnh bảo:" ấy,cứ đạp từ từ ,nhả từ từ là đi được thôi..." nên mới ra nông nỗi này đấy?
KHÔNG THẦY ĐỐ MÀY LÀM NÊN--cổ nhân nói thường rất đúng các bác ạ.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

học phí B2 của bác này thành ra cao quá nhỉ!:D, thế nên tập lái bằng Uaz cũng đúng nhỉ!!!

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Trích đoạn: hcivic

Xe Zace thì chắc chắn là không phải xe của các TT dạy LX phải không các bác? Chắc là tự mày mò lấy thôi hoặc cái ông bên cạnh bảo:" ấy,cứ đạp từ từ ,nhả từ từ là đi được thôi..." nên mới ra nông nỗi này đấy?
KHÔNG THẦY ĐỐ MÀY LÀM NÊN--cổ nhân nói thường rất đúng các bác ạ.
Sai. Trung Tâm dạy lái xe Hoàng Gia có đén mấy chiếc "Giây" cơ :D

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

Hôm nay đọc lại báo Tuổi trẻ ngày hôm qua thấy có tin tai nạn do 1 người tập lái gây ra.Hình đăng chiếc xe Zace đụng gãy cột điện,tung đầu xe móp gãy,bị thương nặng 1người đi đường.Tai nạn xảy ra ngay trong khu nhà tập thể cuả bác Rungtung sinh sống,không biết bác ấy có chứng kiến không nhỉ?
Vụ này xảy ra ngay sau sân bóng Hoàng Cầu. Xe Zace này biển LD hẳn hoi đấy nhé nhưng bác tài ( chắc lái xe cho LD nào đấy ) vẫn vác xe ra cho vợ tập lái ngay tại khu vực họp chợ và có cái cột điện nằm ngay giữa đường. Tất nhiên khi xảy ra tai nạn thì bác tài phải đứng ra nhận tội thay cho vợ.
Ai cũng bảo may vì :
- Nếu không có cột điện thì chắc còn đâm vài chú nữa.
- Nếu không có vụ tai nạn thì cái cột điện này không biết còn nằm giữa đường đến bao giờ. Sau khi tai nạn cột điện đã được chuyển đi chỗ khác rồi.

Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ

Ngày nào tôi cũng đọc tuổi trẻ mà đâu có thấy, bác nào đọc rồi cho 1 cái link đi.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

- Nếu không có vụ tai nạn thì cái cột điện này không biết còn nằm giữa đường đến bao giờ. Sau khi tai nạn cột điện đã được chuyển đi chỗ khác rồi.
:Dđúng là "Tái Ông mất ngựa". Suy ra rằng phải luôn lạc quan, kể cả khi ở tình trạng xấu nhất !