Tập Lái
9/2/16
11
931
78
45
Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình ủng hộ topic , cũng như những lời động viên - chia sẻ với em .
Nhân dịp năm mới , kính chúc các anh chị em cùng gia đình nhiều sức khỏe , gặp nhiều may mắn , thành công và hạnh phúc mỹ mãn .
Kính chúc .
em chào anh pồ ku.
chúc anh pồ ku năm mới phát tài.

Tập Lái
17/1/16
5
1
3
31
Nick này chúc Tết , chắc hên lắm nè :)
Năm mới chúc A e trong otosaigon và bác bồ câu làm ăn phátTài Phát Lộc Vạn sự mọi điều như ý ....
sẵn đây cũg cho e tâm sự ít điều về trãi nghiệm của lái Taxi và Ae trong otosaigon cho e thêm chut' y' kien' va kinh nghiem .
Sau hai tuần lên cũg duoc. 6 ca rồi ...cũg gap. đủ chuyện ... chạy chưa ràh quận 1 bị khách ko trả tiền .... gặp khách lầy đi xe ko trả tiền ... bị quẹt xe móp hông cửa .... quên tắt đồng hồ tinh' tiền ... hix ngày xưa chưa chạy nge mấy bác kể cũg đã chuẩn bị tâm lý sẵn rồi nhưng ko ngờ nó còn bạc bẽo hơn như vậy ..... hix cũg đang cảm thấy lao đao ko bít có nên tiếp tục hay ko!!! .......A e cho e chút ý kiến ....

Hạng F
12/9/10
6.652
41.620
113
48
Bà Tó
Năm mới chúc A e trong otosaigon và bác bồ câu làm ăn phátTài Phát Lộc Vạn sự mọi điều như ý ....
sẵn đây cũg cho e tâm sự ít điều về trãi nghiệm của lái Taxi và Ae trong otosaigon cho e thêm chut' y' kien' va kinh nghiem .
Sau hai tuần lên cũg duoc. 6 ca rồi ...cũg gap. đủ chuyện ... chạy chưa ràh quận 1 bị khách ko trả tiền .... gặp khách lầy đi xe ko trả tiền ... bị quẹt xe móp hông cửa .... quên tắt đồng hồ tinh' tiền ... hix ngày xưa chưa chạy nge mấy bác kể cũg đã chuẩn bị tâm lý sẵn rồi nhưng ko ngờ nó còn bạc bẽo hơn như vậy ..... hix cũg đang cảm thấy lao đao ko bít có nên tiếp tục hay ko!!! .......A e cho e chút ý kiến ....
Chúc mừng năm mới .
Hãy ráng vượt qua giai đoạn này và giữ vững kĩ năng mình đã trang bị . Đơn thuần là chưa có thói quen thôi .

Cố gắng làm 1 tx tốt . Nghề sẽ không phụ bạn .

Tập Lái
20/12/15
2
3
3
35
-Một ngày dài làm việc nơi đường xá đông đúc với các kỹ năng dành cho giao thông ở việt nam: mắt 8 hướng , chân luôn tỳ côn đến sụn gối cho một đoạn 2km với thời gian 15 phút, từng nhích từng nhích cái xe lăn bánh về phía trước, giờ cao điểm có khách là vậy nhưng xong cuốc xe đó thì thời gian mất đi rất nhiều .. lại lo lắng về doanh thu mới giờ này mà mới đạt nhiêu đây thôi à? Tiếp tục cảo xe chạy .
-Lái taxi sáng 5h có mặt tại đội nhận xe. Với những tài non 7h30 hoặc 8h không khách mở cửa thì sốt ruột, còn tài kinh nghiệm thì ung dung thả câu chờ đợi dù 9h rồi bill mới 79k, nhưng dù tài nào thì cũng không thể bỏ qua cảm xúc gương mặt của doanh thu một ngày,có chăng là thức khuya để chạy đêm dù ban ngày không như mong đợi . Đêm thì những cuốc khách có con em hoặc người thân phải vào bệnh viện, những dân chơi cần về nhà để đổi lại là doanh thu

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
20/3/16
11
1
3
32
Chào mọi người. Em vừa thi lấy bằng C cách đây 2 tuần, tuần sau chắc lên trường qk7 lấy bằng. Em tính đi làm lái xe taxi nên có thắc mắc mong mọi người giải đáp. Hiện nay chọn vinasun là ổn nhất phải không, không biết có anh em nào trong đây mới lái xe mà nhảy vào lái taxi không.

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Mai linh giờ xe mới nhiều.bác chưa có kinh nghiệm nhiều.nên ôm con xe bốn chỗ cho đỡ tốn xăng.chạy cho quen đài hay nổ điểm nào lúc đó mới kiếm tiền được.có anh bạn mới vào lái cho mailinh được hai tháng giờ ôm luôn con i 10 mới...

Tập Lái
20/3/16
11
1
3
32
Mai linh giờ xe mới nhiều.bác chưa có kinh nghiệm nhiều.nên ôm con xe bốn chỗ cho đỡ tốn xăng.chạy cho quen đài hay nổ điểm nào lúc đó mới kiếm tiền được.có anh bạn mới vào lái cho mailinh được hai tháng giờ ôm luôn con i 10 mới...
Hôm thi xong thầy nói sau 3 tuần có bằng mà hôm nay lên xem thử thì đến cuối tháng, đúng chán.
Mai Linh lái mới vào làm dễ sống không bạn. Xem kinh nghiệm của bác chủ topic thấy cạnh tranh dữ hơn Vinasun, mà bài từ 2013 giờ không biết còn đúng không. Vinasun thấy nó đăng qc tuyển 3000 tài xế.