Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Nhắc cái vụ hết bình mới nhớ, sáng hết bình không đề được, e hớt hơ hớt hải chạy ra đường, thấy một VNS, mừng quá, tấp vào, thấy a đang ngồi mơ màng, "A ơi, xe nhà hết bình, nhờ a vào câu giúp phát e sẽ gửi tiền cafe ạ". "Không được a ơi, cty nó phạt". Vậy anhbocau có bị phạt không vậy, hay e gặp lựu đạn rồi.
Dziệt Kiều là tính đúp-bồ
, anh Gà hén ?

---------------------------------------------------------------------------------
14/10/12

Vừa đổ xăng xong , leo lên xe đề máy . Thắng Hướng chạy dzô hỏi " anh lên ca ? nhận dùm em cuốc này"
Vừa nói , vừa đi , tay hướng dẫn em đến xe nó . 2 vị khách đã ngồi trong xe . Nó hướng dẫn xe em đậu song song xe nó .
Nhìn kĩ thì chị vợ đang bị đau gì đó , thân thể không máu me , anh chồng ngồi cạnh bên đỡ cho vợ . Thế là 2 anh chị sang xe , thằng Hướng chuẩn bị giao ca .
Anh chồng không to con hơn chị vợ nên vất vả bế chị lên xe . Anh kêu chở qua BV Chợ Rẫy . Sáng giờ này thì chắc anh chị vừa vào BV Chỉnh Hình nhưng phải chuyển viện .
Lên xe , chị vợ la khóc kinh quá , em rối theo . Miệng nói chị bình tĩnh , sắp tới mà em thì ............mất phương hướng . Lẽ ra , THĐạo , NTPhuong , NCThanh . Chạy THD một đoạn , em lại rẽ vào HM Đạt , ra N.Trãi rồi xuôi theo LH.Phong , NC.THanh

Bật đèn hazard xin đường , tay bấm kèn ....xe em vượt đèn đỏ mấy phen . Chị vợ ngày càng rên la , chân ga như siết theo mức độ đau của chị vợ .
Vào đến bên trong cổng cấp cứu , xe thắng kịt . Nhanh chóng nhảy xuống , mở cửa hỗ trợ anh chồng .
Y tá từ trong thò đầu qua cửa sổ bình thản nhìn , bảo vệ nhìn.....sao kì dzị ? Chị Y tá nói "chạy lên đây nè ( sảnh phòng cấp cứu )" , anh bảo vệ hùa theo , vừa nói vừa cười "chắc mới chạy cấp cứu lần đầu" :mad:
Ừ , đơn giản mà , nhớm xe lên , mặt hơi gắt . Cũng không thấy bòng dáng NV bệnh viện đâu , liền tự kéo băng ca cặp sát cửa xe , phụ anh chồng đưa vợ lên băng ca .
"Anh cứ đưa chị vô đi , tiền đưa sau" - em nói .
Sau khi nhận tiền . Em đến chỗ bảo vệ nói chuyện phải quấy , ghét nhất đám nhỏ mà quan liêu .
- "đúng là tui mới vô CC ở đây lần đầu , nhưng mới hay không anh là BV , anh phải có trách nhiệm hướng dẫn , hỗ trợ . Xe tôi đã bật đèn hazard , chắc anh biết là khẩn cấp? "
- Anh BV " tui tưởng ca thường" :mad:
Em bắt đầu nóng tiết
- Vô cấp cứu thì thường hay không có nghĩa gì ? Mấy anh bớt đứng nói dóc đi . Cấp cứu gì mà y tá , bác sĩ chẳng thấy hỗ trợ bệnh nhân......
bla....bla.........
Anh bảo vệ
- "Anh làm gì lớn tiếng dzị ? tui sẽ nói với Cty anh "
Chưa chờ dứt lời em nói " tài 2199 . xin mời , anh nhớ số tài tui đó"
Đúng là em nóng máu lên thì to mồm thiệt :D Cũng mong cho nó dám gọi Cty .
Em đánh xe đi , tiếp tục hành trình mới . Đồng hồ chỉ 5h50' .

Buổi sáng trôi qua thiệt là nhanh . Càng vắng khách , lòng lại bồn chồn . Sau 1 cuốc xe nữa , em cảo về Phú Nhuận .
1 điểm vào đúng số nhà đài báo , không l/l được khách ( chắc bị quăng điểm ) , 1 điểm nổ sau đít - sau 20' nằm canh rồi bỏ đi do thiếu kiên nhẫn . Lần mò qua khu TQDung xếp tài Movenpick .
Chở 1 chú Hàn về Bàu Cát . Khách vãng lai móc ngược lên NV.Quá , xe quay ngược về BV Hồng Đức - Quang Trung .
Vừa đậu xe . Ơ kìa , cha nào như Anh Vũ vậy............thì ra là bác Xetrau73 chở vợ đi khám bệnh . Tiện tay trao bản vẽ xây dựng , mai khỏi gặp nhá anh :D
Cũng hơn 11h rồi , bụng nghĩ chắc BV hết khách . Đánh xe ra tời Quang Trung , đài báo "BV HồNG ĐỨC , cổng Quang Trung" . Miệng kêu "TRỜI" thật to trong xe :D . Cưng ơi là cưng.....chưa đủ độ lì rồi

Chạy xe ngoài đường nhiều , sự bực mình với xe máy càng dâng cao . Sự thiếu ý thức , sự ẩu tả....coi đường là cuủa riêng ta , làm em bao phen giật thót mình .
Đang quẹo cua , họ vượt phải - trái rồi đột ngột tấp ngang đầu...thằng em thắng dúi dụi . Họ chạy sai , họ lấn hết phần đường.....cớ sao lại lườm mắt em , cứ như taxi là tội đồ , là giành hết đường của họ.....Nào đâu phải em . Thiệt là chán !!!

18h hơn , từ Thảo Điền về đến Ngã 3 Hàng Xanh , line giữa xi nhan chuyển làn ngoài cùng để quẹo trái . Bất ngờ , 2 chú choai choai từ đẩu vượt trái lên , la "ê...!!1" , tay đập mạnh capo . 2 ông bà bác trong xe lắc đầu ngao ngán .
Khu K26 , Dương Quảng Hàm ngập đường , chợ tự phát , xe cộ dày ken . Chẳng ai nhường ai , cứ tiến , cứ lấn. Ôi những bảng số xe lạ quá !!! :D Góc ngã 3 , có sự va quẹt , họ nói tiếng "Tây".....ăn thua đủ với nhau .
Khu K26 là khu vực xếp tài , hôm nay chắc mưa to và Chủ Nhật nên cháy xe . Các "bàn tay vàng" nhiều quá cỡ . Trả khách xong là dzớt tiếp khách ra lại trung tâm ( hên quá ! ) . Bình thường chắc là bị chặn lại ngay .

19h25 , Nguyễn Cư Trinh đậu xe thoải mái , một tô phở gà nóng hổi , chỉ 27k ..ngon ơi là ngon .
20' hơn , Hai B Trưng - L T Trọng , 1 xe VNS 4 chỗ chết máy gây tắc đường . Tấp vào LTT , với tinh thần SOS , đi bộ lại , hỏi cần trợ giúp gì không .
Thì ra , xe đang ngừng dốc tthi2 chết máy do hết bình . Phụ anh tài xế đẩy xe vô lề , dùng đề - ma - rơ trợ lực.......phở đẩy cho nổ máy . anh tài cám ơn rồi lao đi trong cuộ mưu sinh .

Dòng khách cứ dẫn dắt , tới Cao Thắng .
Cái quán gì kế "Gà Ác" , bảo vệ kêu xe dùm khách , đi Victoria Võ V Tần . Anh khách người Huế , chuệnh choạng bước lên . Lúc thì kêu đi VVT , sau lại kêu đi Huỳnh T Phát , cuối cùng lại về khách sạn .
Vừa ngừng đèn đỏ NKKN - VVT , nghe tiếng quay kình cửa thần tốc...rẹt.....rẹt.....ọ.....ọe......ọe................
Chết...........ói rồi . Gớm quá ! kéo thắng tay , lại chơi bài"hazard" , em nhảy khỏi xe .
Ra hiệu cho các xe sau rẽ vào trong , tay em chụp cái khăn trên xe . Lúc này cửa sau được hạ xuống 1/2 , vừa ngay cái cổ ông khách .
Mạnh dạn , em lòn khăn vào trong , hơi kéo cằm ông khách , cho cái miệng đang nôn thóc nhéch ra khỏi kình xe :mad: . Đa phần "chè" tràn trên kình , một phần lòn vào bên trong kính xe . Má ơi ! ghê quá . Rồi cũng xong .
Bỏ khách xuống , nhận 1 ít tiền boa . Em ngừng dọc đường . mở ca pô , lấy mấy châi nước thủ sẵn , vệ sĩnh xe . Khử mùi bằng Adidas EDT :D .
Vừa lúc , 1 vị khách bước tới kêu chở về NV.trỗi . Ok , về nhà .

Chở 1 khách Hàn về PMH gần 23h , dọc đướng hắn cứ kêu "bay..bay..nhanh nhanh " , chỉ đồng hồ 60km/h , miệng nói camera .
Hắn nói tiếng Hàn , tay chỉ các xe khác " bla..bla...camera" . Ý là các xe khác cũng chạy vậy , camera cái gì :D . Kệ !!! xe tao , tiền tao .

Off được rồi , hướng Thủ Đức thẳng tiến , sau khi rửa xe , mua kèm 2 lon 333 + 1 ổ bánh mì . Dò la tin tức về khu Thu Duc Gảden Homes .
L/h bảo vệ xong , lên xe bật ghế , mở dĩa giao hưởng vừa mua , nhâm nhi lon bia tự sướng . Solo nhưng rất thích . Nhưng mà nửa đêm "mẳng cuối" quá .
4h30 chở vợ bạn ra sân bay , về giao xe đúng 6h . Còn kịp chở con đi học

Một ngày của em là thế đấy . Mệt nhọc , vất vả cùng vài niềm vui nho nhò

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng F
12/9/10
6.652
41.243
113
48
Bà Tó
Nhắc cái vụ hết bình mới nhớ, sáng hết bình không đề được, e hớt hơ hớt hải chạy ra đường, thấy một VNS, mừng quá, tấp vào, thấy a đang ngồi mơ màng, "A ơi, xe nhà hết bình, nhờ a vào câu giúp phát e sẽ gửi tiền cafe ạ". "Không được a ơi, cty nó phạt". Vậy anhbocau có bị phạt không vậy, hay e gặp lựu đạn rồi.
Mấy ổng câu bình lấy 50-100 hoài chứ gì . Đừng gỡ niêm phong chì cọc bình thôi , ai phạt đâu .