Tập Lái
30/11/16
6
0
1
34
Bài viết của cụ hấp dẫn vãi. Em lót dép hóng tiếp :v.

Tiện đây bác nào có nhu cầu về BH thân vỏ xe hay cần tư vấn về BH thân vỏ xe alo em nhé :). Em cam kết tư vấn ĐÚNG - GIÁ TỐT NHẤT với BH Liberty ạ. Rất mong được làm việc vs các bác :)

Em tên Tuấn: 0986.559.486

Hạng B1
22/2/10
94
7
8
Bài viết của cụ hấp dẫn vãi. Em lót dép hóng tiếp :v.

Tiện đây bác nào có nhu cầu về BH thân vỏ xe hay cần tư vấn về BH thân vỏ xe alo em nhé :). Em cam kết tư vấn ĐÚNG - GIÁ TỐT NHẤT với BH Liberty ạ. Rất mong được làm việc vs các bác :)

Em tên Tuấn: 0986.559.486
Lâu lâu mới đọc đc bài hay , nhưng các bác chớ có mua bảo hiểm Liberty mà có ngày ăn trái đắng nhé.
Hig , em ko cạnh ranh đâu nhé.

• Like
Reactions: Transporter_12
Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Trong giới tài xế taxi thật đa dạng , từ em mới lấy bằng , lái chưa vững đến 1 anh giám đốc làm ăn lụn bại hoặc người có bằng đại học nhưng chưa có việc làm.....Từ tên mánh khoé đến người chân thật.....

Em chạy cho hãng Vinasun của anh Bảy .
Kỉ luật của tài xế , tất cả được quy ra thành tiền . Với mức phạt từ 100k đến vài triệu đồng hoặc cắt lái , sa thải .
Tài xế được giám sắt bằng một hệ thồng ban pháp chế , bằng chứng là hình chụp , nhân chứng , camera tại hiện trường.....số tài đăng kí tại nhân viên điều hành bãi đỗ . Với sân bay TSN còn bị kiểm soát bởi nhân viên an ninh sân bay ( khi đỗ rước khách sai quy trình mà mức phạt tời 2tr đồng ) .
Bên cạnh đó còn đau đáu lo việc bị phạt khi đậu ở các tuyến đường trung tâm , khi mà hầu hết chỗ rước khách đều cấm đỗ .

Nói như vậy , để nhắc tời việc tiêu cực của tài xế : chở khách chạy lòng vòng , lấy quá giá đồng hồ , lấy đồ khách bỏ quên......
Khi có complain từ khách hàng , nv pháp chế sẽ trích cuộc chạy từ đồng hồ ( xác định thời gian , những cuộc chạy liền sau ) , đối chất........
Dù đúng dù sai , dù co trả lại tài sản hay không thì tài xế đều mệt mỏi với pháp chế .
Có trường hợp , chính khấch hàng liền sau lấy của rơi nhưng tài xế cũng bị phạt , do không bảo quản tài sản cho khách hoặc không nói câu " anh/chị kiểm tra lại hành lý "
Đương nhiên , việc xảy ra tiêu cực với khách thường xuyên xảy ra .

Hôm qua , em chở khách Nhật từ Ng Trãi về River side , 92k . Bà vợ móc ra....10 tờ 100k :p . Thật sự mình không dám làm bậy và không vì mưu sinh nên....only one ....hêre your chance :D
..."your change" bác ơi hihihi.

• Like
Reactions: anhbocau