Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Taxi thì em chưa thử, nhưng cảm giác lái xe đưa rước khách thì có rồi.

Cách đây khoảng 2 năm, em đưa hai AE nọ ở trọ SG về ra mắt vợ sắp cưới ở Cờ Đỏ, sau đó thằng anh thì ở lại nhà vợ sắp cưới, 2 ông bà già thì ghé nhà ở Tiền Giang, chỉ còn cô em gái đi với em từ Tiền Giang về Sg, bắt đầu xuất phát ở Tiền Giang (gần cầu Mỹ Thuận) khoảng 7h tối, ẻm nó mặc cái quần cụt ngắn, ngồi ở ghế phụ, cặp đùi trắng bóc. Khi đến Hàng Xanh lúc 11h còn ngủ mình ăn tối, xong đưa 1 phong bì, về nhà mở ra có 300k

Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93
Anhbocau cho tui hỏi là có khi nào bác tự ái không, ví dụ như bị khách chê bai gì đó rồi bác cự lại là đừng tưởng tui là lái xe taxi mà khi dễ nha, tui có xế hộp đó... Tựa như vậy.

Rồi có khi nào bác chở đúng người quen không? Rồi xử lý ra sao?

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng B2
3/1/12
185
1.174
93
Em nghĩ nếu mà tự ái và ngại thì bác bồ câu đã không đi lái taxi mà còn khoe và kể chuyện cho anh em CNL nghe rồi.
teo saigon nói:
Anhbocau cho tui hỏi là có khi nào bác tự ái không, ví dụ như bị khách chê bai gì đó rồi bác cự lại là đừng tưởng tui là lái xe taxi mà khi dễ nha, tui có xế hộp đó... Tựa như vậy.

Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93
Ý em là ko ngại gì rồi, nhưng khi mình lái xe mệt và gặp khách chê bai gì đó tức lên cương lại... Vì trong đầu mình lái xe là trải nghiệm nó khác với tài xế lái xe vì miếng cơm manh áo, nhịn nhục hơn.
kubioz nói:
Em nghĩ nếu mà tự ái và ngại thì bác bồ câu đã không đi lái taxi mà còn khoe và kể chuyện cho anh em CNL nghe rồi.
teo saigon nói:

Hạng F
12/9/10
6.652
41.212
113
48
Bà Tó
Không ngại đâu bác ạ . Mình làm vì mình muốn tăng thêm sức chịu đựng , khả năng nhẫn nhịn.....
Ở đây , vai trò của mình là lái xe taxi không hơn không kém , là nhân viên của Cty .
Em đem xe về nhà đậu , tắm - ăn cơm xong rồi đi . Mặc cho hàng xóm thấy :D
Mấy anh chị em hàng rong hàng ngày gần tiệm cũ biết em , thấy em chạy taxi , họ càng có cái nhìn thân thiện hơn với em .

• Like
Reactions: Face2Face
Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93
Bác đi trước thời đại rồi đó. Vì bên Sing, có 1 số công chức về hưu đi lái xe taxi. Em nghĩ sau này sẽ tới tụi mình thôi.
Tuy nhiên bác làm ăn riêng bác có trải nghiệm với tiếp xúc nhu cầu khách hàng.

• Like
Reactions: ddkazakdd