Hạng D
12/9/09
1.790
63.703
113
Sai Gon
Bái phục Anhbocau
. Mình có được chọn bạn chạy không bác (chung 1 xe)? như em xin vô VNS chẳng hạn, 2 anh em mềnh tự chia ca chạy. :cool:

Hạng D
3/9/08
4.594
46.988
113
8 trang rồi mà bác vẫn kg cho cái số dt để ủng hộ là hơi bị dở đó nha:).

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Hay, tiếp đi bác, lâu nay vắng ai dè lái xe.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.212
113
48
Bà Tó
tutucungtoi nói:
@anhbocau : nghe nói chi phí mua "bãi" cực đặt ?
Đúng là cuộc đấu tranh bến bãi . Em được biết như vậy , còn chi phí cao thế nào , em không rõ .

Ca thứ 3 :
Cơ thể dần thích nghi với thời gian , Công viêc bắt đầu quen dần .
Ví dụ có điểm mỗi lần chỉ được vào 1 xe . Bãi lót chỉ 2 xe , tài đầu Cty bao đậu , tài 2 bị phạt chịu 50% . Chỗ đâu xe là 1 vấn đề nan giải với tài xế .

9h20' , đón 2 bác lớn tuổi người Huế từ Huỳnh Tịnh Của , đi Trần Đình Xu . Bị nghi là vẽ đường vì theo dự tính , ra NKKN , em rẽ VT6 - Lê Qúy Đôn - NTMK - CMT8 - N Thái Học.....Trong khi bác trai muốn đi thẳng NKKN - THĐ .

13h , nhận khách tại LHP - N Trãi , khách là 1 gia đình VK Pháp gốc Hoa Việt , 20 năm về lại VN . Em trai ra đón thì...trật cầu chìa . Họ đang ngơ ngác đứng ngoài đường .
Em làm luôn sứ mệnh kết nối người thân , đưa về đường Đất Mới - Bình Tân .
Đoạn đường này chợ tự phát buổi chiều , xe rà côn số 1 chạy cỡ 1km , nhích từng bước , lạng lách qua dòng người bán kẻ mua ( nâng trình lái lên luôn :D ) . Đến nơi thì chạy vào 1 con hẻm vì trên xe có rất nhiều hành lý , khi ra thì....de suốt mấy trăm mét .

chiều tối hôm đó , mắt mủi kèm nhèm mém ăn cái biên bản . Khi TT113 đang lập BB đỗ nơi bảng cấm với 1 xe trên đường SNAnh , em mù mờ đậu phía sau :) . Vừa hé cửa định xuống xe rít 1 hơi thuốc , NV điều hành và bảo vệ gần đó la oai oái ra hiêu :D
Em lên xe , phi thẳng 1 nước .

Hạng F
12/9/10
6.652
41.212
113
48
Bà Tó
pack nói:
Bái phục Anhbocau
. Mình có được chọn bạn chạy không bác (chung 1 xe)? như em xin vô VNS chẳng hạn, 2 anh em mềnh tự chia ca chạy. :cool:
Như em là dự bị ( thử việc 2 tháng ) , nay xe này mai xe khác . sau 2 tháng tính tiếp :D
Khi nào bác chán việc , chạy chỗ em , em thế chỗ bác :D

@hoadat : ngại lắm bác à . để khi nào em nhận được xe G , khi đó mới chăm chút xe rồi PR thêm :D

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Khâm phục bác Duy, em củng hay chạy tải cho cty mà ko có được trải nghiệm như bác, chỉ lấy việc cãi nhau với xxx làm niềm vui:D

Hạng B2
19/7/12
112
56
43
anhbocau nói:
pack nói:
Bái phục Anhbocau
Như em là dự bị ( thử việc 2 tháng ) , nay xe này mai xe khác . sau 2 tháng tính tiếp :D
Khi nào bác chán việc , chạy chỗ em , em thế chỗ bác :D

@hoadat : ngại lắm bác à . để khi nào em nhận được xe G , khi đó mới chăm chút xe rồi PR thêm :D
Muốn được chạy G doanh thu phải trên 2 củ/ngày :D đó là cách đây 3 năm luật bên Sun như thế..
Đồng cảm với bác,em chán đời cũng từng lái taxi hơn 1 tháng,đúng là vào trong cuộc mới hiểu người trong kẹt bác hé :D
Ko biết bác có cảm giác như em ko?Đói lòi ruột,tấp xe tìm chổ ăn thì nghe nổ điểm gần đó thơm quá,phi qua đi có 1 cuốc từ Bến Thành đi Ga SG...kẹt xe gần 2 tiếng cho đoạn đường 2km..nhận về 37k,sau khi trừ doanh thu với công ty thì cuốc đó còn được khoãng 8k.:D
Tiếp đi bác...:D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: bochit
Hạng F
12/9/10
6.652
41.212
113
48
Bà Tó
À , trên đường thiên lý thì em biết được chỗ này
[link]http://www.cucgachquan.com.vn/vi/an-bua-com-nha[/link]
[link]http://www.tranbinh.com[/link]

Bữa cũng thấy chiếc Morning của 1 Oser ghé vào .
Nhà hàng này êm đềm , cánh cửa chỉ 1 người lọt , nằm ở số 10 Đặng Tất .
Thấy có rất nhiều người nước ngoài . Cty tiếp khách nước ngoài .
Một địa chị cho các bác hay tiếp đối tác .

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
Vậy là thèng giặc nầy muốn trãi nghiệm thêm cuộc sống.

Móa, làm cứ lo khg biết có chuyện gì xảy ra ? Hôm nào a về , gọi chú ra sân bay đón hén?