Tags
c300
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Giờ này mà 2 pô 1 bên, mâm xe nhỏ... chưa nói nội thất bên trong không thay đổi thì thua MB C300 toàn diện.
Mình lại thích 2 pô 1 bên. Nhìn nhẹ nhàng, phù hợp cho sedan bề ngang xe nhỏ :)
2 pô 2 bên dành cho loại thể thao 2 cửa đẹp hơn, điển hình là dòng M của BMW, mông to bè, đẹp và cân đối :)
Còn mâm nhỏ muốn to dễ mà ! Ai mua Bim mà ko nghĩ chuyện lên mâm nè :)

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Chính xác là tính luôn cả bề rộng 2 gương hậu đó bác.

Lăn bánh là 2 tỏi mà lên cao tốc ko có cruise control thì hơi buồn
CC theo mình thì không hữu ích ở VN vì lưu lượng xe và khi để ở chế độ này, rãnh chân dễ đạp nhầm chân ga phanh lúc đã thấm mệt. Theo mình bật CC nhưng bàn chân thì vẫn nên để ở chân ga thì khi có biến phản xạ sẽ tốt hơn.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
CC theo mình thì không hữu ích ở VN vì lưu lượng xe và khi để ở chế độ này, rãnh chân dễ đạp nhầm chân ga phanh lúc đã thấm mệt. Theo mình bật CC nhưng bàn chân thì vẫn nên để ở chân ga thì khi có biến phản xạ sẽ tốt hơn.
Sao lại có vụ nhầm phanh ga ở đây ? Nhầm phanh ga thì tốt nhất là ở nhà, éo lái xe nữa ! Vì éo biết lái :) :) :)
Và bác nói 1 điều sai cơ bản khi sử dụng CC : ko bao giờ dùng trong nội thị và đèo dốc, nên làm gì có lưu lượng xe ở đây ?
Đọc lại hdsd lái xe đi bác :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Sao lại có vụ nhầm phanh ga ở đây ? Nhầm phanh ga thì tốt nhất là ở nhà, éo lái xe nữa ! Vì éo biết lái :) :) :)
Và bác nói 1 điều sai cơ bản khi sử dụng CC : ko bao giờ dùng trong nội thị và đèo dốc, nên làm gì có lưu lượng xe ở đây ?
Đọc lại hdsd lái xe đi bác :(
Em đồng ý với Bác! Cái chế độ CC rất là hay!
- bác ở trên nói kiểu hơi máy móc kiểu gì ấy, cái chế độ CC nó cực kỳ hay khi mình đi trên cao tốc, hoặc những cung đường xa tương đối bằng phẳng, khi ấy cảm giác thật là "khoẻ" chứ tốc độ đều đều không cần tăng giảm thì chế độ này rất tuyệt!

• Like
Reactions: thienngtk
Tập Lái
22/2/16
18
17
3
57
mazda 3 hay focus còn có cruise control mà con xe gần 2 tỷ này thì không
EA ăn dầy quá

Hạng D
2/10/14
1.123
39.430
113
40
CC hữu dụng khi cao tốc vắng xe... còn đông xe thì đạp thắng cái là mất mẹ nó cái set up, phải restore lại bằng 1 tháo tác dù đơn giản nhưng vẫn là phiền phức...

bác tienquoc có cái lí riêng của bác ấy chứ ko hẳn là vô lý.