Hạng C
31/5/11
512
606
123
Vào cua ngọt đuợc ở 120kph là quá tốt rồi (tất nhiên thử trên đường mặt cứng trong nhà máy thì có dễ hơn nhưng thế vẫn rất khủng rồi).
Bài đánh giá viết rất hay, tac giả đúng là dân có nghề

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
vấn đề bây giờ chỉ còn lăn tăn về độ bền ...cái này thời gian sẽ trả lời vậy

Riền cái này mình không lo. Lý do đơn giản là công nghiệp xe hơi được chuyên biệt hoá từ lâu. Các linh kiện đều mua từ các nhà sx chuyên nghiệp. Ví dụ bảo lốp xe Toyota bền hơn lốp xe Hyundai thì rất hài hước. Các linh kiện khác cũng vậy thôi.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bài rất hay
Nhưng bác chủ nói rõ hơn về vẫn đề là chọn lux thay cho lexus ko?
Vì theo như cách bác nói thì
Mec + Bim > Vin > Lexus
Mà kì thực thì có lẽ bác mới nói về chất lượng
Chứ tổng quan cả về giá + chất lượng thì sau khi về tay thaco mình thấy bim chẳng hơn gì lexus

Mình nghĩ bác ấy nói về vận hành thôi. Còn về độ hoàn thiện bên ngoài và nội thất thì tất nhiên không có cửa nẻo gì mà so với Lêxus. Đổi lại là giá xe LX thì cao ngất ngây cho cùng phân khúc ( ES và RX)

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
  • Làm quái gì có con lexus hay bmw nào cùng tầm tiền mấy chiếc vin hiện nay???
  • Lexus Sedan rẻ nhất là chiếc es250 thì cũng 2t5.
  • Lexus Suv rẻ nhất là Nx300 (bé như cái kẹo) mà cũng 2,5t.
  • BMW sedan rẻ nhất là 320i thì cũng 1t6.
  • BMW Suv rẻ nhất là X3 thì cũng 2t5
Vậy bác chỉ mình cái nào cùng tầm tiền với lux A và SA???
Mấy chiếc kể trên đều là đã nhỏ hơn 1 phân khúc so với lux, nếu kể đúng phân khúc thì giá gấp >3 lần Vin

Ý bác ấy là cùng phân khúc về size. Đó là con ES và RX bán ở Việt Nam, không so về giá. Đương nhiên bác thớt nói về vận hành. Về nội ngoại thất và trang bị thì không thể so được với Lexus. Do LX không tập trung vào vận hành mà tập trung vào độ sang trọng, êm ái. Đó là quan điểm của bác thớt, vốn là người tập trung vào vận hành bác. Cùng quan điểm với mình về việc này vì mình chẳng cần sang với ai mà lại được vận hành ok, giá ok.

• Like
Reactions: Lewin
Hạng B2
10/9/10
264
967
93
Khả năng với chiều cao cân nặng như vậy thì nó sẽ uống xăng ntn các Bác?

Hạng C
25/5/11
919
610
93
Phải công nhận ngoại thất đẹp, chỉ còn 1% phả đối ý kiến này.