Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
bannang.com nói:
bman nói:
hôm qua e ghé CLB hàng không định học "dù" mà gặp cái chương trình này... e nghĩ đến vụ "công bố học viên hoàn thành khóa học tốt nhất" mà nản... nên cũng chả có hứng tham gia test tiếc gì nữa...

mà về cơ bản là e chả có tiền mua GLK nên cũng ko mặn mà lắm... :(:(

Sao bác không đăng ký để test thử ... có thêm một tí xíu trải nghiệm cũng hay hơn mà bác . Còn vần đề mua GLK thì hôm nay bác chưa thích thì một ngày nào đó bác thích...đến ML thì sao ?!
Trong các bài tes thì bài kém hấp dẫn nhất nhưng nó thì rất hiệu quả cho mấy người gà cầm lái như mình ! Đó là chạy thẳng và thắng gấp, giử thằng lái về phía bên phải có chủ đích .

dạ e có test mer 2 lần và Bim 1 lần rồi bác... cái sân bay trực thăng đó có vẻ ko đủ độ dài để tăng tốc đủ đến 100-110 km/h, test chả phê mấy

Hạng C
26/3/08
738
1
0
41
HCMC
otosaigon nói:
Em không may mắn được trải nghiệm GLK như các bác mà chỉ được "thưởng thức" giới thiệu về xe Mer Sprinter vào chiều thứ 6 cũng do các HLV trên dành cho nhóm phóng viên báo chí. Các HLV họ thật chuyên nghiệp, hài hước và nhiệt tình.

E cũng giống bác Hải, chỉ được thử vài bài trên em xe thương mại Sprinter (nhưng do Garvin và Paul cầm lái) J . Cảm giác vẫn rất cool.
Các HLV chuyên nghiệp thực sự. Còn vụ kia có lẽ chỉ là kidding thôi. Chuyện hối lộ đâu chỉ có ở VN. Tuy nhiên, cái gì cũng nên có giới hạn.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
bannang.com nói:
bman nói:
hôm qua e ghé CLB hàng không định học "dù" mà gặp cái chương trình này... e nghĩ đến vụ "công bố học viên hoàn thành khóa học tốt nhất" mà nản... nên cũng chả có hứng tham gia test tiếc gì nữa...

mà về cơ bản là e chả có tiền mua GLK nên cũng ko mặn mà lắm... :(:(

Sao bác không đăng ký để test thử ... có thêm một tí xíu trải nghiệm cũng hay hơn mà bác . Còn vần đề mua GLK thì hôm nay bác chưa thích thì một ngày nào đó bác thích...đến ML thì sao ?!
Trong các bài tes thì bài kém hấp dẫn nhất nhưng nó thì rất hiệu quả cho mấy người gà cầm lái như mình ! Đó là chạy thẳng và thắng gấp, giử thằng lái về phía bên phải có chủ đích .

Vậy là Bác chưa biết Bác bman là tay lái lua của OS rồi:D

Hồi đầu năm em đã tham gia lái khóa tương tự này rồi. Đúng là học được thêm nhiều kinh nghiệm khi gặp sự cố, giúp mình lái xe tự tin hẳn lên.

Hạng B2
30/9/08
187
0
0
Hix, tiếc nhỉ AE Hànội không được tham gia khoá học bổ ích này.
Về HLV nước ngoài thì không biết các bác ý thuộc bộ phận nào (Nghiên cứu, Marketing hay Sale). Hai cái sau không nói nhưng nếu là nhân viên test xe của bộ phận nghiên cứu thì toàn là tay đua chuyên nghiệp cả đấy (trong các chế độ test có bài test Vmax trên đường thử thật, các nhân viên này phải chạy tẹt ga trên đường thật bất kể là C180 hay McLaren SLR, bài test này là ghê răng nhất thông thường được thực hiện bởi các tay đua nghiệp dư hoặc chuyên nghiệp nhưng vẫn làm việc cho Hãng sản xuất xe). Các chú lái xe VN hay thể hiện mà gặp loại này thì cũng đáng xấu hổ thật đấy các bác ạ.

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam
HLV là dân đua xe đó, chạy pro lắm.

Lúc trước tui cũng có tham gia test, có OSPD cũng leo lên xe lần đầu làm 1 quả 86km/h, ko đánh lái kịp kết quả là đi mất mấy cái cọc tiêu.

Tập Lái
20/9/09
10
0
0
Em thấy chương trình này quá bổ ích cho những người cầm lái. Qua chương trình mới thấy được công nghệ an toàn của xe Mercedes-Benz so với các loại xe khác. Trước đây em đã lái Grandis và Fortuner nên bây giờ chuyển sang lái chiếc GLK và E300 nên thấy khác hẵn với 2 xe kia ( xin lỗi vì em nói ra ở đây khách quan thôi ), nhất là trải qua 3 bài tập trong chương trình và em thích nhất là bài tập thử ESP.

Em tham gia vào sáng ngày thứ nên không hân hạnh gặp được các bác trên OS. Hy vọng lần sau lại được mời tham gia.