Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Thằng ngu trước (16 chỗ) sống, thằng ngu sau (tải nhỏ) chết
Bác 16 tranh thủ thôi chứ ngu thì chưa hẳn. trước khúc cua phải đã nhìn xéo lên trước thấy toàn bộ cua phía trước trống nên vượt. thằng tải ngu x2 bác ơi. hehe

Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
câu này e đã hỏi 1 lần. nếu bác container thắng đứng yên, ko đánh lái. xe tải và tài xế xe tải bị gì thì xe container ko phải đền đúng không các bác ? đúng luật mà, ai biểu vượt ẩu.
chứ vì vượt ẩu mà đánh lái rồi mình bị còn thằng vượt ẩu ko bị gì thì tức cái lồng ngực quá.
Bác nói không sai. Nhưng thực tế thì khó lắm, vì lúc ấy là theo phản xạ cả thôi.

Em cũng bị một lần đau hơn bò đá do phản xạ.

Em đang chạy đúng làn, tự nhiên có thằng óc chó trời đánh thánh đâm 3 cửa ngục xuất hiện,

Nó đi xe máy ngược chiều với em bên làn của nó, tự nhiên nó lạng qua làn của em, đối diện xe em luôn.

Theo phản xạ em đánh lái sang phải để tránh nó. Tránh được nó nhưng lại va chạm với chị kia đi xe máy trong lề phải, chị té xuống nhưng cũng may là chị chạy chậm nên chỉ trầy xước chứ không bị gì nghiêm trọng. May mà chị ấy thông cảm bỏ qua. Em móc túi đưa chị ấy 1tr, nhưng chị nhất quyết trả lại không lấy. Em nhét đại vô túi áo chị rồi lên xe chạy.

Trong trường hợp đó em nghĩ đáng lẽ ra em phải giữ thẳng lái, tông chết mẹ thằng óc chó đó luôn mới đúng (em chạy chậm, đúng làn và xe có camera hành trình), chứ đánh lái tông trúng chị kia là oan ức cho chị ấy quá, người ta chạy sát lề phải, có liên quan gì đâu tự nhiên bị tông.

Ấy vậy mà do phản xạ, em vẫn đánh lái và vẫn tông trúng người ta.

Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
Em nói thật với các bác, bác nào có cười em thì em chịu, chứ em lái xe nay 2 năm rồi, mà mụ vợ rủ đi Đà Lạt hoài em vẫn chưa dám đi.

Không phải em không tự tin vào tay lái của mình, mà sợ thằng náo đó nó ẩu, nó hốt cho một phát là chít mẹ.

• Haha
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Bác nói không sai. Nhưng thực tế thì khó lắm, vì lúc ấy là theo phản xạ cả thôi.

Em cũng bị một lần đau hơn bò đá do phản xạ.

Em đang chạy đúng làn, tự nhiên có thằng óc chó trời đánh thánh đâm 3 cửa ngục xuất hiện,

Nó đi xe máy ngược chiều với em bên làn của nó, tự nhiên nó lạng qua làn của em, đối diện xe em luôn.

Theo phản xạ em đánh lái sang phải để tránh nó. Tránh được nó nhưng lại va chạm với chị kia đi xe máy trong lề phải, chị té xuống nhưng cũng may là chị chạy chậm nên chỉ trầy xước chứ không bị gì nghiêm trọng. May mà chị ấy thông cảm bỏ qua. Em móc túi đưa chị ấy 1tr, nhưng chị nhất quyết trả lại không lấy. Em nhét đại vô túi áo chị rồi lên xe chạy.

Trong trường hợp đó em nghĩ đáng lẽ ra em phải giữ thẳng lái, tông chết mẹ thằng óc chó đó luôn mới đúng (em chạy chậm, đúng làn và xe có camera hành trình), chứ đánh lái tông trúng chị kia là oan ức cho chị ấy quá, người ta chạy sát lề phải, có liên quan gì đâu tự nhiên bị tông.

Ấy vậy mà do phản xạ, em vẫn đánh lái và vẫn tông trúng người ta.

Đúng như anh nói !! Nhưng tóm lại cũng là do chưa quen xử lý thôi !!
Khi dạy lái xe cho người mới thì cần lưu ý ...Về nguyên tắc thì luôn thắng trước tiên chứ không phải là đánh lái ( cần luyện phản xạ này ) Xử lý như anh mà gặp trường hợp tốc độ cao thì rất nguy hiểm.

Em nói thật với các bác, bác nào có cười em thì em chịu, chứ em lái xe nay 2 năm rồi, mà mụ vợ rủ đi Đà Lạt hoài em vẫn chưa dám đi.

Không phải em không tự tin vào tay lái của mình, mà sợ thằng náo đó nó ẩu, nó hốt cho một phát là chít mẹ.
Nói vậy chẳng nhẽ không bao giờ đi Dà Lạt ??!! Cứ chạy cẩn thận một lần đi rồi sẽ thấy nó bình thường mà !!
Mình thì có điều kiện thì luôn mong được trải nghiệm những cung đường mới và khó hơn những cung đã đi qua !!

Hạng C
3/7/19
801
802
96

Vậy anh nên đi đường đèo Tà Pưa, không có xe nào luôn

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
Đúng như anh nói !! Nhưng tóm lại cũng là do chưa quen xử lý thôi !!
Khi dạy lái xe cho người mới thì cần lưu ý ...Về nguyên tắc thì luôn thắng trước tiên chứ không phải là đánh lái ( cần luyện phản xạ này ) Xử lý như anh mà gặp trường hợp tốc độ cao thì rất nguy hiểm.

Nói vậy chẳng nhẽ không bao giờ đi Dà Lạt ??!! Cứ chạy cẩn thận một lần đi rồi sẽ thấy nó bình thường mà !!
Mình thì có điều kiện thì luôn mong được trải nghiệm những cung đường mới và khó hơn những cung đã đi qua !!
Vâng! Em nói thế chứ sớm muộn gì cũng phải đi một chuyến bác ạ.

• Like
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Vâng! Em nói thế chứ sớm muộn gì cũng phải đi một chuyến bác ạ.
Cứ chạy thôi !! Đi xong về anh sẽ thấy rất thú vị !! Trên đường, kể cả đèo dốc quanh co thì cơ bản cứ tuân thủ luật giao thông, tỉnh táo tập trung giữ vận tốc hợp lý, ôm lane đang chạy, không vượt ẩu, không lấn lane, ...... thì đảm bảo chạy đâu cũng được.
Còn không may do thằng khác ẩu thì biết làm sao được. Sống chết có số..... ngồi nhà vẫn có thể chết !! :D

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
Cứ chạy thôi !! Đi xong về anh sẽ thấy rất thú vị !! Trên đường, kể cả đèo dốc quanh co thì cơ bản cứ tuân thủ luật giao thông, tỉnh táo tập trung giữ vận tốc hợp lý, ôm lane đang chạy, không vượt ẩu, không lấn lane, ...... thì đảm bảo chạy đâu cũng được.
Còn không may do thằng khác ẩu thì biết làm sao được. Sống chết có số..... ngồi nhà vẫn có thể chết !! :D
Vâng cảm ơn bác. Em có thêm động lực rồi ạ :D

• Like
Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Cảm giác sắp tê cứng chân anh ạ. Trước giờ đã đi ít, đi ít nên núp sau xe người khác mà đi. Hôm rồi sui quá em lại đi đầu, phải dẫn cả đoàn bám theo sau, thấy nguy cơ nên mới vô đèo đã cố tình nhường cho các anh ấy lên, mà chả anh nào chịu lên, kkk. Thôi thì cứ tuân thủ nguyên tắc xuống đèo, hít thở đều mà chạy. Trong lúc xuống cũng gặp vài ca xe bên kia lấn sang, nhưng chắc thấy sau lưng em là một đoàn 5-6 chiếc nên lại cụp vào. Xuống tới nơi phẻ re, nhưng chân nó có cảm giác tê tê, run run. He he.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Cảm giác sắp tê cứng chân anh ạ. Trước giờ đã đi ít, đi ít nên núp sau xe người khác đi. Hôm rồi sui quá em lại đi đầu, phải dẫn cả đoàn bám theo sau, thấy nguy cơ nên mới vô đèo đã cố tình nhường cho các anh ấy lên, mà chả anh nào chịu lên, kkk. Thôi thì cứ tuân thủ nguyên tắc xuống đèo, hít thở đều mà chạy. Trong lúc xuống cũng gặp vài ca xe bên kia lấn sang, nhưng chắc thấy sau lưng em là một đoàn 5-6 chiếc nên lại cụp vào. Xuống tới nơi phẻ re, nhưng chân nó có cảm giác tê tê, run run. He he.
Không sao đâu anh !! Chạy vài chuyến như vậy sẽ thấy thoải mái và hết co cứng liền !!
Mình thì có khi sáng sớm chạy một lèo lên Bảo Lộc ăn sáng, rồi chạy lên Đà Lạt ăn.... cưới !! :D Chiều 16g30 từ ĐL phi về SG. Sáng hôm sau đi làm bình thường !!

• Like
Reactions: ttqui2005