Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Mọi thứ OK, chấp hành và không phàn nàn gì!
Tuy nhiên, ngặt 1 cái là tối hôm trước nhậu tới 11h, ngủ tới sáng, thức dậy trong người khỏe ru bà rù, tỉnh cmn táo luôn. Nhưng... nếu thổi nồng độ cồn chắc là phải có rồi!
Ko lẽ đi chơi, đi tiệc với gia đình... rồi sáng hôm sau không được lái xe đi làm?
Hoặc giả, lái xe chở con ngan già đi hâm nóng tềnh iu, ko lẽ ko có tí rụ bia nào sao hâm cho nóng được? mà có tí rụ bia rồi thì sáng mai không được lái xe về mà phải chờ tới chiều?
Nói chung là HX còn nhiều cái chưa vô nề nếp mà mấy ảnh ra luật rát quá!
Đúng rồi nên có mức min thay vì trên 0 là phạt. Đa số các quốc gia đều vậy. Giờ mà uống vài chai tối hôm trước mà sáng bị đo nồng độ cồn là dính phạt chắc chắn

Hạng F
3/10/15
9.829
12.083
113
ông kể chuyện và ông quay phim là người bất tử nên bác còn, chứ nhiều người như bác chắc giờ xanh cỏ :)
Từ đó mình hết uống rượu luôn mà.
Sau này ghét uống rượu lắm.
Rất mất mặt, say xỉn toàn lên anh hùng

• Like
Reactions: minhhai00
Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Rất ... không ủng hộ ý kiến của bạn. Nếu bạn phải uống rượu bia vì nhiều lý do, xin mời đi xe ôm, taxi, ... vẫn có cách để bạn thể hiện phép lịch sự.
Tùy b thôi. Mỗi người mỗi quan điểm.
Nếu so về quốc tế rất nhiều quốc gia phát triển người ta vẫn có mức nồng độ cồn tối thiểu. VN chỉ là một trong số ít các nước chơi kiểu phạt luôn khi >0
Còn t nói rồi nên b đọc cho kỹ, cái mức tối thiểu là mức khi nồng độ thấp đến mức ko ảnh hưởng đến khả năng lái xe. Như nhấp môi, hay uống từ hôm trước. Còn b có thấy t nói chỗ nào là vẫn uống mà lái xe ko? Mà kêu mời đi xe ôm taxi???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
16/7/15
92
102
38
Ho Chi Minh City
Theo mình đã lái xe thì không uống. Mà thích uống thì không đi xe. Cuối tuần rồi mình có Year End Party, lúc đi gọi Grab. Lúc về 10:30 tối book grab hoài không được mà điện thoại còn có vài % pin, do cũng uống kha khá, nên quyết định đi bộ về. Về tới nhà gần 12g đêm, đi bộ hết 50 phút, googlemaps thấy gần 4,5km. Công nhận uống sương sương mà đi thong thả gió hiu hiu giữa đường không có ai hết thấy cũng chill. Có điều thắc mắc không biết đi bộ là tham gia giao thông như vậy có thể bị mấy ảnh kêu lại bắt thổi không, mà thổi rồi thấy nồng độ cồn thì phạt ra sao, mình không có giấy tờ chẳng lẽ giam cặp giò mình?

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng F
22/7/13
8.974
40.232
113
Theo mình đã lái xe thì không uống. Mà thích uống thì không đi xe. Cuối tuần rồi mình có Year End Party, lúc đi gọi Grab. Lúc về 10:30 tối book grab hoài không được mà điện thoại còn có vài % pin, do cũng uống kha khá, nên quyết định đi bộ về. Về tới nhà gần 12g đêm, đi bộ hết 50 phút, googlemaps thấy gần 4,5km. Công nhận uống sương sương mà đi thong thả gió hiu hiu giữa đường không có ai hết thấy cũng chill. Có điều thắc mắc không biết đi bộ là tham gia giao thông như vậy có thể bị mấy ảnh kêu lại bắt thổi không, mà thổi rồi thấy nồng độ cồn thì phạt ra sao, mình không có giấy tờ chẳng lẽ giam cặp giò mình?
Ko giấy tờ thì tó về phường gần nhất, ngủ 1 đêm sáng dậy kêu người nhà đem giấy lên, chứ lang thang giống vô gia cư hay trộm, cướp “ăn hàng” mùa tết biết đâu mà lường. :D

• Like
Hạng F
29/10/16
11.573
22.147
113
Pháp
Lúc trẽ trâu, em từng bị cú nầy, lúc đó mới xuất hiện karaoké (loại dỉa lớn DV LD gì đó, DVD chưa ra đời), có lẽ trên ... xx năm gì đó. Em đến nhà bạn để lắp ráp, chơi hết thùng 24 một mình... ráp hết một buổi sáng.

Trên đường về được CS hỏi thăm sức khoẻ cở 12H trưa, cũng kiểu kiểm tra, bắt đi thẵng, hỏi lung tung...
Cuối cùng nó đòi em đưa ra giấy tờ để lập biên bản vì ....có cồn, em đưa ra giấy tờ sau đó .. nó xem ...ủa ngày sinh nhật của anh à ...
Em nói dạ ...tỉnh queo, vài câu qua lại và cũng ca bài con cá ....bla bla, sinh nhật em, có hơi quá chén ... thế là vài câu sau nó nói , nhớ uống vừa phải, đừng lạm dụng, và ...chúc em ngày sinh nhật vui sẽ (vì mới có tăng đầu ...):):):):). Sau đó lên xe dzọt ngay về nhà ....

Nghĩ lại lúc trẽ trâu không sợ gì cả ...bây giờ ngán thật.

• Wow
Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Lúc trẽ trâu, em từng bị cú nầy, lúc đó mới xuất hiện karaoké (loại dỉa lớn DV LD gì đó, DVD chưa ra đời), có lẽ trên ... xx năm gì đó. Em đến nhà bạn để lắp ráp, chơi hết thùng 24 một mình... ráp hết một buổi sáng.

Trên đường về được CS hỏi thăm sức khoẻ cở 12H trưa, cũng kiểu kiểm tra, bắt đi thẵng, hỏi lung tung...
Cuối cùng nó đòi em đưa ra giấy tờ để lập biên bản vì ....có cồn, em đưa ra giấy tờ sau đó .. nó xem ...ủa ngày sinh nhật của anh à ...
Em nói dạ ...tỉnh queo, vài câu qua lại và cũng ca bài con cá ....bla bla, sinh nhật em, có hơi quá chén ... thế là vài câu sau nó nói , nhớ uống vừa phải, đừng lạm dụng, và ...chúc em ngày sinh nhật vui sẽ (vì mới có tăng đầu ...):):):):). Sau đó lên xe dzọt ngay về nhà ....

Nghĩ lại lúc trẽ trâu không sợ gì cả ...bây giờ ngán thật.
Anh lại chuyện nước ngoài về kể ở VN

• Like
Hạng F
29/10/16
11.573
22.147
113
Pháp
Anh lại chuyện nước ngoài về kể ở VN
Vui mà bác, đâu có sao đâu ...lúc đó còn dể, bây giờ thì khó qua khỏi ải lắm. Ngay cả lúc trước VN cũng thế mà, dể dãi, bây giờ tai nạn rượu bia nhiều quá thì thà là chận lại , mặc dầu trể vẩn còn hơn không, nhất là VN đứng trong top về tiêu thụ rượu bia của thế giới mà. mật độ tai nạn giao thông vì bia rượu tăng lên chóng mặt, nhất là thời điểm đang xả lồng và đến tết nhất thì nguy lắm.
Em kể kinh nghiệm cho vui, từ đó các bác suy nghĩ và nên làm gì.

• Like
Reactions: nttanmam and Djoan