Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
h coi cam tua đi tua lại mới bik tìh huốg lúc đó ra sao , chứ lúc đó thì theo phản xạ mỗi ng khác nhau ko ai giỏi hơn ai trog tìh huốg này

Hạng D
30/3/09
1.114
1.198
113
Không thấy tx xe khách xử lý kém mà chỉ thấy xe con màu đỏ chạy mất kiểm soát (nhanh, chuyển hướng giữ lane không chuẩn, phát hiện sự cố cũng thấy như là không giảm tốc mà đâm thẳng vào), xe khách đi tốc độ vừa phải và phản xạ vậy không thể trách được, còn luật xử lý thế nào thì em không giám phán.

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Theo tư vấn luật của tui thì cả 2 xe đều sai và chung tiền xxx lấy xe ra nhé..
Đem được xe về kiếm tường lao vào ... gọi bảo hiểm ...
He he xxx cú này ăn đậm...

Hạng B1
23/7/16
76
84
18
em không biết em nói như thế này là đúng hay sai nhưng e xin lỗi mấy bác trước nhưng theo e nghĩ:
Trong tình huống trên thì mấy bác thấy rio lấn gần hết lane bên phải của xe khách từ lúc còn xa thì tx xe khách theo phản xạ tự nhiên thì cứ nghĩ là rio buồn ngủ hay hoặc là qua đường đi thẳng qua lề luôn thì tx xe khách phải lấy trái để né...đến khi gần sát rio mới lấy ngược về lane lại thì sao mà lấy lại kịp... nếu lấy lại thì cũng có thể là lật vì xe khách giường nằm bình thường xác xe cũng đã 11 tấn cao cũng hơn 3m, cái này trên xe còn khách+ hàng hóa nữa vì lấy trái rồi lấy lại phải liền thì mất trọng tâm....
Em chưa rõ xe con là xe gì nhưng chắc không phải Rio.
Lái xe khách của nhà xe Phúc Minh xử lý tình huống quá kém

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
24/11/16
617
439
63
À xe này bị lúc 27 hay 28 tết gì đó! Lúc về lại sg thấy tưởng đâm xe máy vì ko thấy xe con ... nguyên phần cản dưới xe khách banh hết luôn... kinh thật!
Xem video thì xe con vì giật mình nên kéo lại nhưng ko chịu phanh hay sao ý ... ko thấy giảm tốc độ luôn ...
Đoạn này quanh co nên xe khách có muốn chạy nhanh cũng ko được ...

Chỉnh sửa cuối: