Thảo Luận Chung Lái xe số tự động

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
RE: Lái xe số tự động

:D Bác vntrueloves để chân trái ở vị trí nghỉ giống như xe MT nhé, nếu để chỗ khác nhất là khoanh chân lên ghế lâu ngày thành thói quen khó sửa, với lại xe AT có gờ để làm chân trụ để thoải mái giữ cho khỏi lao người khi vào cua. Nếu có thói quen vắt chân thì sẽ khó đi MT vì không côn xe gật cục, chết máy là tất nhiên:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: kebab

Trích đoạn: shumi
1/ Luôn đặt chân trái vào chân phanh, trừ khi cần tiếp ga, nhả chân phanh ra là xe "bon bon 5-10km/h" !
...ấy...với người mới tập chạy xe bác schumi không nên khuyên như vậy...việc điều kiển bàn phanh bằng chân trái là không đơn giản chút nào đâu ạ...

Bác làm em nhớ ngày đầu tiên đi học.....................lái xe, có cậu kỹ sư đang tập chạy (xe jeep), có chướng ngại phía trước: Trợ giáo ngồi bên bảo thắng , Cậu ta đưa chân trái sang pedal thắng:D Trợ giáo hét lên: Cậu học ở đâu thế? Cậu ta tỉnh bơ: Dạ anh giai em chỉ thế. Hoá ra anh giai cậu í có chiếc Escape:D

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Chết cười với chuyện bác Phantan. Công nghệ khiến người ta mắc sai lầm thế đấy. Rồi mọi người lại phải lục tục "chạy" theo công nghệ mới, các bác nhỉ.
Chúng ta làm ra ro-bot thông minh để phục vụ cuộc sống chúng ta. Một ngày nào đó các ro-bot thông minh sẽ bắt ta phục vụ lại nó. :D
Hôm rồi đi đường, gặp một chú Ếch-kếp - bác phú hộ (lái xe) nhà ta gác chân trái lên cửa kính, báo cáo với thiên hạ rằng ta có cái xe Ếch-kếp AT. Bó tay!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/8/06
127
5
18

Các bác bày tùm bậy quá, ai đời đi xe AT lai phải xài tới chân trái..

Hạng B1
2/8/05
82
2
8

Hí hí :D. Tại em thấy cô bạn em chân trái nhấn phanh, chân phải thì tiếp ga. Chứ em thì tay trái cầm lái, chân phải ga, phanh nó lệch

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Bác shumi huóng dẫn lái xe GOKART áh...??? hihi...tui khoái món này lắm áh...!!!cám on bác đã nhắc lại thòi quá khú oanh liệt cũa tui...hihihi..!!! còn ai muốn lái xe thật thì mình nên đi học lái...hihi....!vì mình có thễ đua gia đình đi choi an toàn.....hihi!

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

em nhớ cái lần đầu tiên em chạy xe số tự động , cũng để chân trái vào chân phanh và kết quả là xe không thể chuyển động được ! chạy xe số tự động thì tốt nhất và cũng có thể coi là tuyệt đối không dùng chân trái nếu như không muốn bị xe khác tông vào đít !

Hạng B2
17/3/05
179
11
18

Trích đoạn: shumi

1/ Luôn đặt chân trái vào chân phanh, trừ khi cần tiếp ga, nhả chân phanh ra là xe "bon bon 5-10km/h" !

hehe... em cũng chẳng biết nói sao cái vụ chân trái đạp phanh nữa, đi AT có thể cất chân trái ở nhà mà, chết dở dạy đi AT thế này nguy hiểm quá :D:D

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113

chạy AT thì bỏ chân trái ra chạy cho sướng, bỏ lun tay faỉ để wa ghế kế bên lun hehe.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Sướng đâu chả thấy...Nguy hiểm quá, nguy hiểm qúa. Kể cả người ngồi ghế bên phải vì bàn tay người khổng lố:D:DDzọt