Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Em cũng lái mới 2 năm hơn thôi nên thấy thế này.
Đi đêm mệt, buồn ngủ, cảnh giác đường thị trấn thỉnh thoảng có chó chạy ngang hay người qua đường ẩu do trời tối.
Nếu có 2 tài thì đỡ mệt, lái chậm hơn tốc độ quo định 1 chút cho an toàn và yên tâm ko bị quá tốc độ.
Thường xuyên đối chiếu biển tốc độ trên màn hình với biển báo ngoài thực tế, thỉnh thoảng nó cũng sai nên đừng tin tuyệt đố nhé.
Đi xa nên đổ xăng đủ chạy thôi khoảng 300k/1 lần. Vừa hết xăng thì ta đổ xăng cho nó mà mình cũng đi đổ xăng luôn, thư giãn 1 chút cho đỡ mỏi rồi đi.
Ăn dọc đuóng nếu có địa chỉ rồi thì đến, chưa có thì cứ xem quán nào đông xe tải vô ăn thì mình vô, nếu có bảng giá càng tốt.
Lái quen sẽ có cảm giác chậm, nên hay muốn vượt xe khác, lưu ý ngó trước sau, căn khoảng cách an toàn thì vượt, ko thì đừng cố.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B1
17/3/15
83
37
18
32
Sài Gòn
Bác ở đâu, em cũng Huế, Phú Lộc đây. Theo lịch trình thì Bác nên chạy tới ngang Nha Trang hoặc Phú Yên nghỉ là đẹp, đừng cố đạp ra Quy Nhơn làm gì. Rồi ngày 2 đạp ra Huế luôn.Đường Quốc lộ giờ làm cũng đẹp rồi nên khỏi lo.
Từ SG - Phú Yên bác có thể chọn đoạn đường ven biển từ Bà Rịa chạy thẳng ra Phan Rang, sau đó nhập vào Quốc Lộ1.
Đoạn ven biển qua Bầu TRắng, ven biển Bình Thuận cực kỳ đẹp.
Còn đoạn của ngày 2 về miền Trung thì chủ yếu là đồi núi cũng cực đẹp luôn.
  • Tiêu chí Gia Đình là đi vưa không cần nhanh, không cần tranh đường, ai muốn vượt cứ nhường vượt.
  • Ăn uống thì Trưa ngày 1 dọc đường có quán cơm nào xe tải, xe con đậu nhiều thì cứ vô ăn, bao ngon. Tranh xa mấy quan mà xe khách đậu ăn trưa ra. Buổi tối thì tới Phú Yên, Nha Trang ăn hải sản ở đây, dạo đêm cũng ổn, giá ok.
VÀ ĐIỀU NÊN NHỚ LÀ KO CHẠY ĐÊM! CỰC NGƯỜI MÀ CŨNG KHÔNG NHANH THÊM ĐƯỢC LÀ BAO. TỐI CỨ DỪNG NGỦ NGHỈ ĐI CHƠI CHO KHỎE, SÁNG SỚM DẬY CHẠY

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Em cũng ở Phú Lộc, tết năm nào cũng về, chẳng có gì phải suy nghĩ , chạy đúng thôi bác ạ. Cảm giác về nhà sướng lắm!

Hạng D
2/4/11
1.258
464
83
Các Bác ở Huế đông nhỉ ?! Mình cũng Huế nhưng tiếc là năm nay không về

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
E tình tết này nghỉ 2 tuần chở cả nhà đi ĐN chơi vài ngày, e cũng còn thanh niên U40.
Nhà e được cái Vk1 cũng biết lái nên theo bác thì 1 ngày đạp tới ĐN ko hay là đi nhởi thì vừa đi ừa đùa cho nó thoải mái tinh thần?
Em và bác @Khoaitay_rio tết du lịch theo Plan này nè.Bác rãnh ko tham gia cho vui.Chủ nhật 15-12 2 gia đình tụi em gặp nhau bàn chuyện tết đi nè bác.

Attachments

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Em và bác @Khoaitay_rio tết du lịch theo Plan này nè.Bác rãnh ko tham gia cho vui.Chủ nhật 15-12 2 gia đình tụi em gặp nhau bàn chuyện tết đi nè bác.
À, cảm ơn bác nhưng nhà e đi trước Tết còn tết thì phải ở lại SG ăn Tết với nhà ông bà và họ hàng bác ạ. Tiếc quá, thanks bác...

• Like
Reactions: pttam1987
14/6/17
879
424
63
Bác ở đâu, em cũng Huế, Phú Lộc đây. Theo lịch trình thì Bác nên chạy tới ngang Nha Trang hoặc Phú Yên nghỉ là đẹp, đừng cố đạp ra Quy Nhơn làm gì. Rồi ngày 2 đạp ra Huế luôn.Đường Quốc lộ giờ làm cũng đẹp rồi nên khỏi lo.
Từ SG - Phú Yên bác có thể chọn đoạn đường ven biển từ Bà Rịa chạy thẳng ra Phan Rang, sau đó nhập vào Quốc Lộ1.
Đoạn ven biển qua Bầu TRắng, ven biển Bình Thuận cực kỳ đẹp.
Còn đoạn của ngày 2 về miền Trung thì chủ yếu là đồi núi cũng cực đẹp luôn.
  • Tiêu chí Gia Đình là đi vưa không cần nhanh, không cần tranh đường, ai muốn vượt cứ nhường vượt.
  • Ăn uống thì Trưa ngày 1 dọc đường có quán cơm nào xe tải, xe con đậu nhiều thì cứ vô ăn, bao ngon. Tranh xa mấy quan mà xe khách đậu ăn trưa ra. Buổi tối thì tới Phú Yên, Nha Trang ăn hải sản ở đây, dạo đêm cũng ổn, giá ok.
VÀ ĐIỀU NÊN NHỚ LÀ KO CHẠY ĐÊM! CỰC NGƯỜI MÀ CŨNG KHÔNG NHANH THÊM ĐƯỢC LÀ BAO. TỐI CỨ DỪNG NGỦ NGHỈ ĐI CHƠI CHO KHỎE, SÁNG SỚM DẬY CHẠY
E về QN cũng tính chạy ra Phú Yên nghĩ đêm. theo bác ăn trưa ở đâu và quán nào ngon sạch sẽ ko.

14/6/17
879
424
63
Em cũng về Đức Phổ, Quảng Ngãi. Dự tính sáng 28 lên đường, tối 28 ngủ lại Tuy Hoà, sáng hôm sau đạp hơi nữa đến trưa là về tới Đức Phổ, Quảng Ngãi
Em cũng dự định như bác, nhưng e xuất phát 29 al. bác biết ở Tuy hòa chỗ nào ăn uống ok và ở tốt ko bác.