Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Ngã ba này,trước đây ở làn ngoài cùng chỉ có mũi tên rẽ trái và chỉ dành riêng cho xe buuýt quay đầu về bến xe An Sương.Sau đó,có thể là thấy bất cập,hồi đầu năm, xxxGT đã sửa lại,vừa cho phép rẽ trái vừa đi thẳng.Và như vậy đã tối ưu hơn khi chỉ dành riêng làn ngàoi này cho xe buýt quay đầu.
Mấy hôm nay,em đi qua lại ngã ba này,lại thấy mũi tên cho phép đi thẳng đã được xóa đi,thay vào đấy là mũi tên chỉ được rẽ trái(tuy nhiên,có biển cấm xe ô tô quay đầu - trừ xe buýt).
Mỗi ngày không biết có bao nhiêu chiếc xe buýt quay đầu ở đây,và số lượng xe ô tô nói chung trên QL22 chắc sẽ nhiều hơn rất nhiều lần xe buýt.Không biết bên QLGT tính toán thế nào,mà lại quay về cái máng lợn cũ,chỉ dành riêng cho xe buýt quay đầu?
Lâu lâu có 1 chiếc xe buýt,còn lại,toàn bộ thời gian,xe ô tô lại phải chuyển qua làn phía trong,có lúc xếp hàng đến tận cầu vượt.Trong khi đó,làn ngoài trống trơn!
Chỉ biết than một câu:"Bác Chánh ơi,động não chút đi!"

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Em mới đi hôm thứ 7,e không để ý lắm.Đổi lại nữa rồi hả bác.Vậy là sẽ có nhiều bác dính chưởng đây vì vẫn theo thói quen đi thẳng khi đèn xanh ở đó.Cám ơn thông tin của bác!

Hạng C
4/8/11
823
45
28
Xoá rồi các bác ơi, làm thấy gớm lắm. Tuy là có hẳn làn riên cho bus quay đầu nhưng mà bus thì thấy đường nào trống là nhảy vô thôi chứ có làn lane gì đâu. tội nghiệp cho các 4B ít đi thì chắc thế nào cũng ăn BB hoặc tốn ít lúa. pó tay với cách điều hành và QL của bác Chánh. Không có gì mà rõ ràng và lâu dài

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Xoá hổm nay roài. Hôm trước em đi quen đường, phi lên trống trơn dòm lại...chết mịa chỉ cho quẹo. May hôm đó không có mấy chú xxx canh. Chỏ này sáng sáng hay có xxx đứng canh mấy bác đi thẳng chạy lane này. Hehe GTCC là bậc thầy đặt bẫy, còn mấy chú xxx là...chuyên gia canh bẵy.

Hạng B2
6/5/11
445
62
28
Đoạn đường mình đi sợ nhất là SG-TÂY NINH đèn tín lung tung không biết đường nào mà lần.
Ví dụ;Ở CỦ CHI gặp đèn vào lan trong hay đậu ngoài?hôm đi đậu làn trong thấy xxx bắt xe làn ngoài....có khi ngược lại.nên mình có đi theo mấy ông anh tốc hành TÂY Ninh đậu sao mình đậu vậy?
Chuyện cũ nói mãi đường đẹp-làn riêng biệt chạy 60km/h bó tay.Nghe đi TÂY NInh ở nhà sướng hơn.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Chiều nay em đi qua cũng phi thẳng qua, cũng giật mình, may mà không có XX :confused:

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Em ngán nhất đi đoạn từ An Sương tới ngã ba cái giếng gì đó quẹo vào chợ Hóc Môn. Sao QLGT không treo cái bảng xanh, to khi gần tới giao lộ. Đoạn đường nguy hiểm, có lần em phải thắng dúi dụi vì có bác gần tới đèn mới chèn đầu xe vào.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Thông tin mới đây:
Sáng này,tại ngã 3 này,hướng từ An Sương về Củ Chi.Ít nhất là 2 xxxx áo vàng đứng sau ngã 3 để bắt những xe chạy thẳng ở lane ngoài cùng(bây giờ chỉ được phép rẽ trái - thực chất là chỉ dành riêng cho xe Bus quay đầu),lúc 7h30 em đi qua đó,có tới 3 chiếc xe 4 chỗ bị dừng lại.
Tuy nhiên,tại ngã 3 này lại xuất hiện một biển báo phân làn mới.Thay vì làn trong cùng lâu nay chỉ dành cho 2 bahs,bây giờ,trên làn đó có mũi tên dành cho xe chạy thẳng và rẽ trái.
Như vậy,khi làn giữa xếp hàng rất dài,các bác có thể vào làn trong cùng đó mà đi thẳng,tuy nhiên,hết giao lộ lai phải chuyển ra làn giữa.Sáng nay em đã lách hẳn vào làn này để qua ngã 3,mấy chú xxxx cứ trố mắt nhìn em.