Tư Vấn LAM BAO HIEM XE

Hạng B2
29/5/09
129
120
43
Hôm nay em đưa xe vào làm bảo hiểm UIC tại HonDa Cộng Hòa,sau khi bàn giao xe cho cố vấn dịch vụ và khai thủ tục bảo hiểm,em được báo là cứ về nhà khoảng 3 ngày sau sẽ báo nhận lại xe .Em không nhận được bất cứ giấy tờ nào hay biên nhận nào hết.Xin các bác đã từng làm bảo hiểm cho em biết là như vậy có đúng quy trình không.Cám ơn

• Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
22/1/16
6
6
3
đúng rồi bạn.bạn có đóng thêm tiền k.xe mình trầy cản sau mà k chụp ảnh hiện truo2ng và báo bảo hiểm ngay lúc đó.tháng sau mình làm bảo hiểm phải đóng thêm 300 000 đồng

• Like
Hạng B2
29/5/09
129
120
43
Em hỏi về việc Honda Cộng Hòa giữ xe của mình mà không cho mình 1 cái biên nhận nào,nếu sau này người khác vào nhận và mất xe của mình thì làm sao.

• Like
Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com
ủa giữ lưu xe lại để sửa chữa sơn sữa mà anh hãng ko đưa bất kì giấy tờ biên nhận hả cụ chủ ???
nhỡ mất đồ tráo đổi ji trong đó ai chệu trách nhiệm về vật chất và kĩ thuật

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Em hỏi về việc Honda Cộng Hòa giữ xe của mình mà không cho mình 1 cái biên nhận nào,nếu sau này người khác vào nhận và mất xe của mình thì làm sao.
Thì lại kiện tụng chứ sao bác? E đùa thôi bác đừng có lo lắng
Vì...e cũng vậy và chả sao cả, lần đầu đi làm bảo hiểm e giao xe, giao toàn bộ giấy tờ xe rồi đi xe ôm về không. 3 ngày sau lên nhận :D. Lần sau e chỉ giao xe và chìa khóa còn giấy tờ e cầm về hết :p

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Giao xe có biên bản giao nhận gồm : Tình trạng xe, mức xăng, ODO xe ..... ; Thủ tục là vậy, nhưng có anh CVKT làm, có anh không, nếu nhắc thì các anh đều vui vẻ làm,.... , nhưng quen mặt thì cũng không vấn đề gì , nhớ đem hết giấy tờ về là được.

Hạng B2
29/5/09
129
120
43
Sáng nay em có phone số CSKH của Honda Cộng Hòa ,họ nói thủ tục chỉ có vậy ,không có biên nhận gì hết,khi lấy xe phải mang CMND và giấy tờ đối chiếu thì cho lấy xe.
Em thấy sao thủ tục đơn giản quá ,nếu bị mất nguyên con xe chắc phải kiện ra tòa và phần thua chắc về mình
Một số ý kiến cá nhân mang tính chất tham khảo cho các anh em làm bảo hiểm

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
HD Cộng hòa làm vậy méo đúng gòi...
Khi nhận xe của khách họ bắt buộc phải có giấy giao nhận xe, trong đó ghi nhận tình trạng xe và nhất là những hư hỏng, vị trí hư hỏng cần sửa chữa...
Dù thân quen tới mấy thì vẫn cần phải có giấy này để giải quyết những bất trắc xẩy ra: hỏa hoạn, trộm cắp, hư hỏng phát sinh do bên dịch vụ gây ra...
LAM BAO HIEM XE

Hạng B2
29/5/09
129
120
43
Họ có cho mình lý vài cái giấy tờ,nhưng không để ý vì làm bảo hiểm và họ giữ hết luôn ,mình không nhận được liên nào hết.
Báo cáo ,em đã nhận lại xe đầy đủ,không mất thứ gì hết

• Like
Reactions: kieungoc.BV