Hạng B2
28/3/14
405
173
43
- Người nhà hay bị em nhắc câu : " ...đóng mạnh vào thì cửa mới vào khớp , mạnh vừa tay thôi chứ ko phải dùng hết sức...."
- Còn đối với bạn bè em thì : " ...á đu , bik đóng cữa ko mại ...đi xế hộp mà đóng cửa nghe éo pờ rồ gì à , đóng cửa xe chứ phải đóng dấu đâu mà bậm môi gúm thế.." ....kakakaa...nói chung tuỳ theo mà nói hài hài tý thôi ...đôi khi bản thân mình đi taxi lúc xuống cũng ...phập...nhưng cửa nó ko khít...thế là one more ...!!!:3dcuoi:

Hạng B2
21/2/14
157
155
43
Có bác nào ngon lúa thì lắp bộ mô tơ hít cửa giống trên bmw 535 GT đi, đảm bảo hết xót xe luôn

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
- Người nhà hay bị em nhắc câu : " ...đóng mạnh vào thì cửa mới vào khớp , mạnh vừa tay thôi chứ ko phải dùng hết sức...."
- Còn đối với bạn bè em thì : " ...á đu , bik đóng cữa ko mại ...đi xế hộp mà đóng cửa nghe éo pờ rồ gì à , đóng cửa xe chứ phải đóng dấu đâu mà bậm môi gúm thế.." ....kakakaa...nói chung tuỳ theo mà nói hài hài tý thôi ...đôi khi bản thân mình đi taxi lúc xuống cũng ...phập...nhưng cửa nó ko khít...thế là one more ...!!!:3dcuoi:
chán nhất là cảnh xuống gấp, nhảy phát rồi nghe cái ầm . . . mà tim muốn nát theo uhuhuhuhuh

• Like
Reactions: CAP51
Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Mò ra rồi nè: http://www.otosaigon.com/threads/day-cao-su-dan-cach-am-gia-co-canh-cua-cac-loai-xe.7541051/
Với các xe sang, hệ thống cánh cửa đã được gia cố rất chắc, đồng thời các gioăng cao su cũng rất tốt và khít khi đóng, các cụ sẽ nghe thấy tiếng phập phập... và điều này cũng đồng nghĩa cách âm cánh cửa bao giờ cũng tốt hơn các dòng xe có giá trị thấp hơn.
Với các dòng xe như Toyota, Honda, Huyndai, Kia, GM Daewoo... khi đi các cụ sẽ thấy tiếng ồn từ cánh cửa lên rất nhiều mặc dù xe mới cũng đã có hệ thống gioăng cao su. Khi các cụ đóng cửa, sẽ nghe thấy tiếng phạch phạch chứ ko phầm phập như xe sang . Nhưng điều này sẽ được hạn chế khi các cụ dùng sản phẩm dây cao su như các xe đã dán minh họa dưới đây. Hàng này của Hàn quốc nên về chất lượng là rất ổn, giá cũng rất rẻ và tóm lại là hiệu quả khá rõ ràng.

• Like
Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
hôm qua, vc e đi với thằng bạn rất thân, chở nó về tới nhà, nó xuống đóng cái cửa muốn rụng ra luôn (thằng này e biết là nó có cái tật đóng cửa xe mạnh rồi nên e cũng biết ko hạ của kiếng xuống để hơi trong xe nó kín phản lực lại một phần vậy mà vẫn choáng:3dgian:), gấu e liền hạ cửa kiếng xuống phang luôn: "thèng mất dại" xong phắn lẹ. hô hô hô:3dcuoi:

• Like
Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
hôm qua, vc e đi với thằng bạn rất thân, chở nó về tới nhà, nó xuống đóng cái cửa muốn rụng ra luôn (thằng này e biết là nó có cái tật đóng cửa xe mạnh rồi nên e cũng biết ko hạ của kiếng xuống để hơi trong xe nó kín phản lực lại một phần vậy mà vẫn choáng:3dgian:), gấu e liền hạ cửa kiếng xuống phang luôn: "thèng mất dại" xong phắn lẹ. hô hô hô:3dcuoi:
Uh, mình nản lắm rồi mà không biết các Hãng có ý kiến gì không, mà cũng lạ là không thấy đại diện Hãng nào tham gia khi xe có vấn đề . . . .