Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
các bác người thì bảo chưa có kinh nghiệm ( tài mới sao có kinh nghiệm), người thì chỉ như thầy giáo trong trường, lúc ngoài thực tế thì tài mới thường ko có thuộc những gì như dạy theo lý thuyết đâu. tốt nhất bác chủ mua xe có hỗ trợ HSA là xong. đi không phải lăn tăn suy nghĩ...kakaka

Hạng F
29/10/16
11.598
22.264
113
Pháp
Nói chung, nếu dốc và kẹt xe kh hổ trợ départ ngang dốc dành cho MT thì
  • Dốc cao nên xữ dụng thắng tay, và bắt buộc nếu kh muốn xe bị trôi
  • Vừa phải thì dùng thắng và côn cho đúng
Kinh nghiệm lái mà thôi

• Love
Reactions: nhuem
Hạng B2
28/9/20
143
129
43
74
Không có dải pháp nàu khả thy hết nếu muốn êm vì mội thứ luôn chiển đọng ko ngừng nghĩ sung quanh ta thì xao mà êm dc, chỉ man tín chấc tương đói thôi! Thân mến

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Theo mình là do có thể bác mới có bằng, trước giờ toàn đi với thầy nên bị áp lực. Thực tế là khi không có ông thầy ngồi bên là bác đã giảm đc 50% áp lực rồi đấy. Đầu tiên bác cứ vác xe đi trong giờ cao điểm cho quen cảm giác chân côn một vài bữa, khoan đi đường có dốc làm gì. Sau vài bữa đó, bác sẽ hiểu cái chân côn của xe nó làm việc ở vị trí nào thì bác coi như đã thuần đc con ngựa của mình. Kể từ thời điểm đó, em cam đoan là bác sẽ đi đc đèo luôn chứ đừng nói là dốc. Chỉ cần bác làm chủ đc con xe, làm chủ tốc độ, làm chủ khoảng cách, không lấn làn vượt ẩu thì bác đã có thể đi xuyên Việt đc. Lúc em mới lấy bằng nhưng chưa chạy xa bao giờ, bị quăng cho chiếc Zace chở anh em trong công ty từ Đà Lạt về Sài Gòn vì tài chính là chú sếp đã đá lẻ theo đoàn khác. Lúc đó thật sự mình rất căng thẳng nhưng cũng cứ theo lời dặn là cứ ôm đúng lane mà chạy, không lấn lane vượt ẩu thế là cũng về tới Sài Gòn đúng kế hoạch. Và sau lần đó em không ngán đường nào cả .

• Like
Reactions: rumino
Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Bác chủ nên luyện tập chỗ vắng cho thật nhuyễn rồi hãy ra đường. Như bác gì nói 7x7 49 lần đó. Còn đường đông cha mẹ vợ con người ta đi qua đi lại không phải nơi luyện tập nhe. Mình mỗi lần lên con xe lạ là mất 1 buổi tối đi dợt cho quen xe. Tài mới hay tài già gì cũng chẳng ai dám nói trước gì đâu.

Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Mài côn, vê côn không sớm thì muộn nó sẽ cháy lá côn. Dốc cao phải kết hợp thắng tay bởi vì cần lực kéo lớn hơn bình thường, tua máy phải cao. Khi đó cái chân phải đạp ga giữ cho tua máy ổn định mới lên nổi. Tài càng già chạy càng mất dạy, lái mới thì gặp xe ngược chiều né xa 2m.

Hạng B1
19/7/17
65
40
18
Ho Chi Minh
chiều CN cứ đi cao tốc long thành -DG hướng về tphcm, tới cầu cầu Long Thành sẽ dc tập bò lên dốc cầu :)