Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Cảm ơn bác nhiều. Nhưng em chưa hiểu khi làm gấp lại như vậy thì các chân chống chịu lực sẽ gắn vào đâu ạ?
Hệ chống thì bác có thể làm dạng rời cho nhẹ, để trong nhà khi nào đi thì chống vào, để khi nào rảnh em vẽ 3d cho bác. Gởi trước bác mấy ảnh tham khảo:
Làm cầu thang sắt cho xe vào nhà.

Bác cứ ra hỏi thợ sắt trước đi, họ làm được đấy. Quan trọng là cái bản lề để gấp phải là loại bản lề cối như mấy bửng xe tải đó bác.

Hạng B1
21/5/16
76
69
18
30
Hệ chống thì bác có thể làm dạng rời cho nhẹ, để trong nhà khi nào đi thì chống vào, để khi nào rảnh em vẽ 3d cho bác. Gởi trước bác mấy ảnh tham khảo:
View attachment 560999 View attachment 561000
Bác cứ ra hỏi thợ sắt trước đi, họ làm được đấy. Quan trọng là cái bản lề để gấp phải là loại bản lề cối như mấy bửng xe tải đó bác.
Có bản vẽ 3D thì tốt quá ạ, đưa thợ nhìn dễ hơn. Khi nào rãnh bác giúp em nhé. :3dtanghoa:

• Like
Reactions: i love BMW
Hạng B1
21/5/16
76
69
18
30
Gửi bác Etanol
View attachment 560659
Chiều dài khi gấp lại cũng chỉ dài hơn dốc cũ nhà bác khoảng 1 tấc nên sẽ không chiếm hẻm nhiều.
Nếu bác OK thì cứ đưa mấy anh thợ sắt là ảnh chơi thôi
Chúc bác sớm cưới vợ 2:3dquaytay:
À em quên mất, chỗ "khối cố định" không được bác ạ vì có cái cửa sắt kéo ngang đó.

Chắc làm thang sắt 1,7 m gấp làm đôi hoặc làm 3 để cất. Khi nào xài thì mang ra bác ạ.

Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
Khi xây nhà đã xác định sau này mua ô tô mà pác làm cao dữ vậy. Nhà em từ đường vào sân 15cm. từ sân nên nhà 10cm. Khi làm nhà ai cũng chê sao làm nền thấp. Nhưng nền cao mà làm gì trong khu khu em ở chả bao giờ ngập. Vậy mà mấy bố hàng xóm làm nền toàn 50 với 60cm. Nhìn dắt cái xe máy ra vô mà thấy tội
Ngừ ta tính xa lắm anh, ta tính 50 năm sau sẽ ngập. Còn bác tính gần 5 năm sau có xe (họ đi xe máy đợi nước ngập, mềnh đi 4b sống là éo có chờ đợi)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
À em quên mất, chỗ "khối cố định" không được bác ạ vì có cái cửa sắt kéo ngang đó.
View attachment 561014
Chắc làm thang sắt 1,7 m gấp làm đôi hoặc làm 3 để cất. Khi nào xài thì mang ra bác ạ.
Kêu mấy ku sanh diên thi robocon ấy, nghiên cứu làm cho bác 1 phát hệ thống tự động luôn khỏi kéo ra kéo vào dơ tay:3dkhoc:

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
View attachment 561014
Vậy khi nào rãnh bác chụp cho em mặt tiền nhà đi để em xem cái cửa sắt mới có phương án khác. Em cũng tính tới 2 tấm rời rồi nhưng nặng lắm rinh không nổi đâu bác. Tụi Tây nó làm bằng thép mạ kẽm cường độ cao nên nhẹ, VN mình cũng có nhưng mà giá cao lắm sợ bác chịu không thấu. Vậy hen, cứ gửi cái hình em coi rồi em tư vấn