Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Làm chìa dự phòng cho SF

@all: Cài thêm chìa mới tổng thiệt hại khoảng 250 thằng Mỹ, còn lắp chuyển cho xe từ chìa bình thường sang chìa smart thì vô cùng tốn kém do phải vứt bỏ cả "hộp đen", máy tính điều khiển điện thân xe, tay cửa,...... lắp thêm rất nhiều món trong đó có 6 cái anten định vị vị trí chìa khóa trên xe.... em chưa dám tính tổng thiệt hại nhưng ước chừng không dưới 3K.

Tập Lái
17/5/07
26
0
1

Thank Huy nhiều vụ làm thêm chìa cho xe 29Z 7448. Còn vụ điều khiển từ xa đã nhắc Hiển rồi đấy, nhưng lâu quá, khi nào Huy sang bển nhớ nhập điều khiển về nhé.

RGDS

sonph70

P/S: Mình có chìa blank key, nếu nhờ Huy copy cho cái nữa thì hết ? nhỉ

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: HD230LI

@all: Cài thêm chìa mới tổng thiệt hại khoảng 250 thằng Mỹ, còn lắp chuyển cho xe từ chìa bình thường sang chìa smart thì vô cùng tốn kém do phải vứt bỏ cả "hộp đen", máy tính điều khiển điện thân xe, tay cửa,...... lắp thêm rất nhiều món trong đó có 6 cái anten định vị vị trí chìa khóa trên xe.... em chưa dám tính tổng thiệt hại nhưng ước chừng không dưới 3K.

Cám ơn Bác đã thông tin cho anh em hiểu rõ. Xem ra vụ gắn thêm smartkey này lằng nhằng dây điện ghê nhỉ. Vậy mà theo option chỉ thêm chưa tới 1000usd trong khi DVD lại tới hơn 3000. Vô lý quá.

Tập Lái
17/5/07
26
0
1

Lí do là nếu lắp smartkey từ đầu thì đâu cần bỏ hẳn một cái hộp đen đi, chỉ cần lắp bộ có chức năng smartkey là đủ, nên giá rẻ hơn.

Lại nói về vụ có 1 chìa khoá, trước khi gặp được bạn Huy, mình qua bên BViệt thì được tư vấn là nếu không có keycode thì cũng phải thay cả hộp đen luôn, hồi đó giá khoảng 3500 - 4000 USD, suýt ngấy. Mà chìa tớ là chìa thường đấy, không phải sì mát key đâu. May là sau đó lên đây thấy giới thiệu về 199 Minh Khai, ra đó nên mới ổn . Mừng !!!

Tập Lái
5/10/07
4
0
0
fpt.vn

Bác HD230LI ơi cho em hỏi bác có chìa phôi của Morning không? Em bị mất hết chìa rồi anh hai à, không sao cởi được em nó ra mà chạy cả
Bác có cách nào giúp em với
Mong nhận tin bác

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@ hyundai-kia: Vấn đề là xe của bác có Immobilizer không, chứ còn cái phôi thì chảng mấy ý nghĩa bác à, nếu có thì phải vô hãng thôi còn nếu không thì quá đơn giản. Bác cho em cái số VIN để em thử hỏi vài người quen xem có ai lấy được cái PIN code cho xe của bác không, không có cái này thì phải thay "hộp đen" (ECU) của đời không có IMMO là OK ngay.
@sonph70: Em cũng đang có KH sang bển vào tuần sau, em vẫn nhớ vụ ấy của bác. Về giá rổ, bác liên lạc qua xưởng giúp em, em chỉ hỗ trợ KT chứ giá rổ em chịu .

Tập Lái
5/10/07
4
0
0
fpt.vn

Bác HD230LI à, vợ hai của em có Immobilizer.
Vậy thì phải thay hộp đen à?
Mà thay ở đâu được hở bác, bác có biết giá của nó là bao nhiêu không?
Mách em với

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@ hyundai-kia: Bác cho em cái số VIN đi, em check giúp cho.

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Hiện đại quá cũng khổ!
Sau khi gửi em SF ở ga ra, tôi giao lại chìa khóa xe để bảo vệ có thể di chuyển nếu có sự cố.
Vừa về cơ quan ngồi chưa nóng đít thì anh bảo vệ điện thoại gọi tới ga ra ngay vì xe hú còi inh ỏi và đề không nổ. Anh ta bảo vừa mới mở cửa để dời xe thì em nó la làng...
Tôi học tốc chạy sang, loay hoay bấm remot 1 chặp thì nó cũng câm mồm. Thì ra hệ thống chống trộm phát huy tác dụng.
Tôi thử khóa xe bằng chìa thì khi mở cửa em nó ngoan ngoãn im re.
Còn khi khóa bằng remot, nhưng mở bằng chìa ( chìa gốc chứ không phải copy) thì nó la toáng lên.
Các bác có gặp trường hợp như thế không?

Tập Lái
26/11/07
16
0
1

Khóa xe bằng chìa khi mở bằng chìa hay remote thì OK.
Còn khi khóa bằng remote mà mở bằng chìa ( kể cả chìa gốc ) thì hệ thống bảo vệ sẽ làm việc. Nhẹ thì sound và light alarm sẽ làm việc nhưng vẫn cho xe khởi động và chạy. Nặng thì không khởi động xe được.