Hạng D
23/10/04
2.240
1.887
113
RE: Làm chìa dự phòng cho SF

Trích đoạn: BossMan

Khóa xe bằng chìa khi mở bằng chìa hay remote thì OK.
Còn khi khóa bằng remote mà mở bằng chìa ( kể cả chìa gốc ) thì hệ thống bảo vệ sẽ làm việc. Nhẹ thì sound và light alarm sẽ làm việc nhưng vẫn cho xe khởi động và chạy. Nặng thì không khởi động xe được.

Nặng nhẹ là sao vậy bác, em nghĩ là hệ thống chống trộm thì sao phân biệt được nặng nẹ ?

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Em bị một lần như thế này rồi, mà lúc đó đang ở tỉnh mới chết chứ, cái vô lăng cũng bị khóa cứng luôn và không vặn được chìa khóa để nổ máy. May có một anh bạn thuộc dạng thợ xe bảo vùa cố lựa vặn chìa vừa đồng thời lắc vô lăng mới vặn được, em làm theo lắc mạnh mấy cái mới vặn chìa để đề nổ lại được. Hú vía tưởng phải thuê xe kéo về HN!
Trích đoạn: angler

Hiện đại quá cũng khổ!
Sau khi gửi em SF ở ga ra, tôi giao lại chìa khóa xe để bảo vệ có thể di chuyển nếu có sự cố.
Vừa về cơ quan ngồi chưa nóng đít thì anh bảo vệ điện thoại gọi tới ga ra ngay vì xe hú còi inh ỏi và đề không nổ. Anh ta bảo vừa mới mở cửa để dời xe thì em nó la làng...
Tôi học tốc chạy sang, loay hoay bấm remot 1 chặp thì nó cũng câm mồm. Thì ra hệ thống chống trộm phát huy tác dụng.
Tôi thử khóa xe bằng chìa thì khi mở cửa em nó ngoan ngoãn im re.
Còn khi khóa bằng remot, nhưng mở bằng chìa ( chìa gốc chứ không phải copy) thì nó la toáng lên.
Các bác có gặp trường hợp như thế không?

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Bác HD230LI cho em hỏi làm sao biết xe mình có immobilizer hay không ạ?
Trích đoạn: HD230LI

@ hyundai-kia: Vấn đề là xe của bác có Immobilizer không, chứ còn cái phôi thì chảng mấy ý nghĩa bác à, nếu có thì phải vô hãng thôi còn nếu không thì quá đơn giản. Bác cho em cái số VIN để em thử hỏi vài người quen xem có ai lấy được cái PIN code cho xe của bác không, không có cái này thì phải thay "hộp đen" (ECU) của đời không có IMMO là OK ngay.
@sonph70: Em cũng đang có KH sang bển vào tuần sau, em vẫn nhớ vụ ấy của bác. Về giá rổ, bác liên lạc qua xưởng giúp em, em chỉ hỗ trợ KT chứ giá rổ em chịu .

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Muốn biết xe có Immo hay không, bác có thể bật chìa khóa lên, trên táp-lô sẽ có đèn test hệ thống (tùy hãng) hình cái chìa khóa, hoặc trên các chìa sẽ có các ký hiệu "ID", "M", "S" ..... kặc các màu của bộ chìa khác nhau. Cách củ chuối nhất, hiệu nghiệm nhất là copy một cái chìa Lwowng Văn Can, về thấy không nổ được máy thì là có IMMO, nếu vẫn nổ được thì là không có .
Thường xe lắp ráp tại VN chỉ có FIAT, MEC, BIM, MON mới có IMMO, xe nhập khẩu nguyên chiếc thì muôn hình vạn trạng, không biết được .

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Chìa khóa xe em có khắc chìm chữ M, vậy là có hả bác Huy? (Khi bật chìa lên trên bảng đồng hồ có cái ký hiệu giống hình cái xe + hình cái khóa bên trong)
Trích đoạn: HD230LI

Muốn biết xe có Immo hay không, bác có thể bật chìa khóa lên, trên táp-lô sẽ có đèn test hệ thống (tùy hãng) hình cái chìa khóa, hoặc trên các chìa sẽ có các ký hiệu "ID", "M", "S" ..... kặc các màu của bộ chìa khác nhau. Cách củ chuối nhất, hiệu nghiệm nhất là copy một cái chìa Lwowng Văn Can, về thấy không nổ được máy thì là có IMMO, nếu vẫn nổ được thì là không có .
Thường xe lắp ráp tại VN chỉ có FIAT, MEC, BIM, MON mới có IMMO, xe nhập khẩu nguyên chiếc thì muôn hình vạn trạng, không biết được .

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Vâng ! Vậy là xe bác khỏi lo mất cả xe, chỉ mất đồ thôi, trừ khi bác đưa cả chìa khóa cho kẻ trộm .

Hạng B1
11/9/07
55
0
6

Trích đoạn: Everest 2.6

Em bị một lần như thế này rồi, mà lúc đó đang ở tỉnh mới chết chứ, cái vô lăng cũng bị khóa cứng luôn và không vặn được chìa khóa để nổ máy. May có một anh bạn thuộc dạng thợ xe bảo vùa cố lựa vặn chìa vừa đồng thời lắc vô lăng mới vặn được, em làm theo lắc mạnh mấy cái mới vặn chìa để đề nổ lại được. Hú vía tưởng phải thuê xe kéo về HN!

Bó tay với bác, cái vụ kẹt khoá vô lăng thì liên quan gì đến IM đâu, chỉ liên quan đến phần cơ khí thôi bác ợ!

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Em có nói là IM đâu, cái xe đó chỉ có chức năng lock cái vô lăng thôi. í e là mở cũng là một vấn đề với người ít kinh nghiệm như e lúc đó. Vụ đó không phải kẹt khóa đâu bác ạ.
Trích đoạn: thanhskull

Trích đoạn: Everest 2.6

Bó tay với bác, cái vụ kẹt khoá vô lăng thì liên quan gì đến IM đâu, chỉ liên quan đến phần cơ khí thôi bác ợ!

Tập Lái
18/4/08
14
0
0
39

@HD230LI : Bác cho em xin cái địa chỉ ạ, em đến copy một cái chìa, xe em có Immobilizer bác ạ .

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@ duytu: 199 Minh Khai là một địa chỉ cho bác !