Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/5/07
1.358
15.303
113
Hì, cảm ơn các bác. Chắc nhà em sẽ đắt hàng lắm đây

Hạng D
24/10/10
3.410
13.635
113
Em thích bún chả HN và bún đậu mắm tôm kinh khủng, có hôm thèm mắm mà phải ghé làm dĩa bún đậu ở chỗ bún chả mới chịu nổi :D bác Hiệp Lực mở là giá nào em cũng phải ghé ủng hộ

Hạng B1
15/2/11
84
0
0
38
Nghe món này lâu rồi mà chưa thử bao giờ. Khai trương thông báo em sẽ ghé ủng hộ bác.

Hạng B1
19/7/12
59
0
6
Bác nên kết hợp ý tưởng bún chả với thực phẩm sạch để xây dựng thương hiệu. Hồi trước em đi ăn 1 quán hủ tiếu của người Hoa ở quận 5, quán nhìn cũng bèo nhèo, lụp xụp, giá thì mắc hơn gấp đôi những quán khác nhưng khách khá đông vì chú ý vấn đề vệ sinh (ví dụ mỗi lần khách vào thì nhân viên quán đó đem ly nước sôi để trụng đũa, thìa. Chén đĩa bàn ghế, nhân viên nhìn sạch sẽ, nước tương, tương ớt dùng loại có nhãn hiệu uy tín...).
Bác có khá nhiều thuận lợi, em nghĩ mọi thứ sẽ tốt đẹp. Chúc gia đình bác hạnh phúc

Hạng C
3/5/07
532
9.153
93
Em chưa đọc hết ý kiến của các Oser khác vì dài quá. Chỉ khuyên bác là không nên làm ăn ở Cambodia.Đây là kinh nghiệm xương máu của người thân của em. Nó được hứa cũng rất mạnh (bảo đảm mạnh hơn những người hứa với bác). Ngày khai trương tướng tá, ông nọ bà kia, xe hơi dập dìu...lúc ăn thì cả đám cùng ăn nhưng có chuyện là họ bỏ chạy.
Hiện tại số nợ phải thu trên 1,5 tỷ, nợ phải trả khoảng 500 triệu.Cân đối lại cũng còn cả tỷ.Mỗi lần nó sang đòi nợ thì con nợ không những k trả mà còn mật báo cho chủ nợ tới bao vây nó hăm he.Sợ quá phải vọt về.Quên luôn chuyện đi thu nợ.
Người Cam thì xưa giờ nổi tiếng lật lộng.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.303
113
synvn nói:
Em chưa đọc hết ý kiến của các Oser khác vì dài quá. Chỉ khuyên bác là không nên làm ăn ở Cambodia.Đây là kinh nghiệm xương máu của người thân của em. Nó được hứa cũng rất mạnh (bảo đảm mạnh hơn những người hứa với bác). Ngày khai trương tướng tá, ông nọ bà kia, xe hơi dập dìu...lúc ăn thì cả đám cùng ăn nhưng có chuyện là họ bỏ chạy.
Hiện tại số nợ phải thu trên 1,5 tỷ, nợ phải trả khoảng 500 triệu.Cân đối lại cũng còn cả tỷ.Mỗi lần nó sang đòi nợ thì con nợ không những k trả mà còn mật báo cho chủ nợ tới bao vây nó hăm he.Sợ quá phải vọt về.Quên luôn chuyện đi thu nợ.
Người Cam thì xưa giờ nổi tiếng lật lộng.

Đúng rồi đó bác, anh bạn em người Cam là em của đại tướng Sok Phol (Phó tổng cục trưởng cảnh sát hoàng gia) mà cũng khuyên em có làm ăn bên Cam thì mang hàng sang bán thu tiền mặt chứ không đầu tư, không công nợ.
Hôm trước em sang thăm dò khai thác vàng ở Ratanakiri thấy vàng sa khoáng và đá đỏ nhiều, nhưng anh bạn nói là mang máy móc sang đầu tư lúc lấy được vàng lên là đối tác tốt thì đuổi về nước, xấu thì bòm cái mang vào rừng vùi.

Hạng B2
28/8/11
417
3.287
93
Chẹp chẹp!! ở HN ngoài món bún chả còn có phở cuốn Tây Hồ, bánh rán mặn. Bún chả thì SG có rồi nhưng Phở cuốn, bánh rán mặn e chưa nghe chỗ nào nổi tiếng cả. Bác làm đc mấy món này thiệt ngon, một khi đã thành thương hiệu rồi thì hốt bạc:D

Tập Lái
17/8/07
28
36
13
SG
Em hay hóng ở thớt xây nhà của bác hiepluc, hôm nay mới đọc thấy tâm sự của bác ở topic này. Em cảm phục cách bác đi lên từ 2 bàn tay trắng. Nhất định sẽ ủng hộ món bún chả của bác dù nhà em ko gần Q7.

Hạng C
25/5/12
593
4
18
48
em thay bac chu cung co kha nhieu tien day chu , von co, nha co , dat co . ... vay ma bac bi quan nhi, em chi can mot nua so von cua bac ma cung tim mai khong ra ,, o sai gon lam gi cung song duoc ma bac , tu tin len nhe.

Hạng D
1/6/12
1.090
98
48
nhiều phương án quá nhỉ???
nhưng e thấy mở quán ăn là ổn định nhứt,tuy hơi mek chut

Status
Không mở trả lời sau này.