Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Làm gì khi chìa khóa nằm trong xe SF đã bị khóa.

Thông thường, nếu khóa bằng remote mà mở bằng khóa cơ thì nó sẽ la làng lên.

Biện pháp: Nhanh chóng đút chìa khóa (cơ hay từ đều được) vào ổ khóa, mở công tắc ở nấc 1 là hết ngay.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: Santa_claus

Hôm qua tôi còn bị dính 1 vụ này mới hay:

Pin của remote bị hết. Đã chót khóa cửa lại bằng remote rồi mới đau chứ. Vậy là không mở được bằng remote mà phải chọc chìa vào. Chuối nhất là đã khóa bằng remote thì phải mở bằng remote thì em nó mới nghe, nếu mở bằng chìa thì em nó cứ kêu loạn lên như bị ăn cắp vậy! May sao sau đó tôi đợi khoảng 15 phút thì pin nó hồi, bấm 1 phát em nó im tịt luôn!

Bài học kinh nghiệm là trong xe nên xơ cua thêm 1 em pin nữa! Mà các bác có biết pin remote bán ở đâu không ạ, chỉ cho tôi với. Là loại pin 3V mã hiệu CR2032 của panasonic.
Ra tiệm đồng hồ là có mà

Hạng B2
7/8/08
207
0
18
Hà Nội

Trích đoạn: bovo03

Em thấy các bác tài hay đánh chìa không có cán rồi bỏ vào ví.
Nhỡ quên chìa thì vẫn có cái mở cửa.

Bác ơi nếu nhỡ là dòng MER hay BIM đời mới thì đánh ở đâu vậy.,

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

Trích đoạn: Santa_claus

Hôm qua tôi còn bị dính 1 vụ này mới hay:

Pin của remote bị hết. Đã chót khóa cửa lại bằng remote rồi mới đau chứ. Vậy là không mở được bằng remote mà phải chọc chìa vào. Chuối nhất là đã khóa bằng remote thì phải mở bằng remote thì em nó mới nghe, nếu mở bằng chìa thì em nó cứ kêu loạn lên như bị ăn cắp vậy! May sao sau đó tôi đợi khoảng 15 phút thì pin nó hồi, bấm 1 phát em nó im tịt luôn!

Bài học kinh nghiệm là trong xe nên xơ cua thêm 1 em pin nữa! Mà các bác có biết pin remote bán ở đâu không ạ, chỉ cho tôi với. Là loại pin 3V mã hiệu CR2032 của panasonic.
Bác ra Tuấn Pin 61 Hàng Đào hoặc 357 Đội Cấn, pin gì cũng có.

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

Trích đoạn: Teo_GM

Trích đoạn: bovo03
Em thấy các bác tài hay đánh chìa không có cán rồi bỏ vào ví.
Nhỡ quên chìa thì vẫn có cái mở cửa.
Hình như kho6ng được Bác ạ, SantaFe phài có con chip-code mở mới được [8|][8|][8|]
Các bác đánh chìa khóa vài chục ngàn thì chỉ để mở cửa được thôi, không đề nổ máy được. Nhưng theo em cũng nên có vì gặp trường hợp bác chủ Topic là mở được cửa rồi.

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

Trích đoạn: QUOCANH

Thưa các bác sau khi phát hiện ra là xe đã bị khóa & chìa khóa đang nằm trong xe, xe thì đang cách Hà Nội 100 km em đã xác định tinh thần là mắc màn ngủ & chờ người mang chìa khóa sơ cua từ HN lên. Sau 2 tiếng đồng hồ loay hoay các kiểu cuối cùng em cũng mở được cửa, em đã rút ra một số kinh nghiệm để các bác tham khảo :
1- 99,9 % là không thể đánh được chìa khóa khác để mở
2- Cách mở theo em là hiệu quả nhất là đưa dây thép vào qua cửa xe & mở nút khóa, quan trọng nhất là tìm được thợ khéo tay để xe không bị xước gì cả
em có thắc méc chút là kính đã cho lên hết thì sao mà cho cái dây thép vào được bác? (cái chiêu này bọn trộm bên mẽo hay chôm xe nè).

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: songhan

Lựa tấm kính nào rẻ nhất !

Bump ... thế là xong, vừa nhanh vừa tiện ... :D:D

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Theo em thì luồng dây thép vào là không thể mở được vì xe đời mới từ lẫy mở ra đến chốt cáp xẽ nằm trong ống .. nhà sản xuất cố tình làm vậy để trống trộm. Còn cách mở theo em thì dùng tô vít cậy kính tam giác là OK nhất , có một lần bạn em cũng bị như vậy với xe Camry làm đủ mọi cách không mở được mời thợ kính đến sau 2ph đã cậy song kính tam giác (không vớ nhé) và mở xong lại lắp vào luôn OK :D nhưng các bác giữ kín cho không trộm mà biết chiêu này thì toi..../:D

Hạng B2
22/12/07
145
0
0

Theo em thì luồng dây thép vào là không thể mở được vì xe đời mới từ lẫy mở ra đến chốt cáp xẽ nằm trong ống .. nhà sản xuất cố tình làm vậy để trống trộm. Còn cách mở theo em thì dùng tô vít cậy kính tam giác là OK nhất , có một lần bạn em cũng bị như vậy với xe Camry làm đủ mọi cách không mở được mời thợ kính đến sau 2ph đã cậy xong kính tam giác (không vớ nhé) và mở xong lại lắp vào luôn OK :D nhưng các bác giữ kín cho không trộm mà biết chiêu này thì toi..../:D