Hạng B2
30/1/07
478
0
16
Thưa các bác sau khi phát hiện ra là xe đã bị khóa & chìa khóa đang nằm trong xe, xe thì đang cách Hà Nội 100 km em đã xác định tinh thần là mắc màn ngủ & chờ người mang chìa khóa sơ cua từ HN lên. Sau 2 tiếng đồng hồ loay hoay các kiểu cuối cùng em cũng mở được cửa, em đã rút ra một số kinh nghiệm để các bác tham khảo :
1- 99,9 % là không thể đánh được chìa khóa khác để mở
2- Cách mở theo em là hiệu quả nhất là đưa dây thép vào qua cửa xe & mở nút khóa, quan trọng nhất là tìm được thợ khéo tay để xe không bị xước gì cả

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
RE: Làm gì khi chìa khóa nằm trong xe SF đã bị khóa.

Trích đoạn: QUOCANH
........ Cách mở theo em là hiệu quả nhất là đưa dây thép vào qua cửa xe & mở nút khóa, quan trọng nhất là tìm được thợ khéo tay để xe không bị xước gì cả
Em không hiểu cách làm. Như vậy hệ thống chống trộm em nó không họạt động à [8|][8|][8|]

Hạng B2
15/5/08
178
2
18

khi đã cửa đóng then cài thì bác luồn dây thép thế nào vậy?100km cũng chỉ mất khoảng 2h thôi mà bác, gửi xe khách là nhanh nhất :D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Vì vậy nên các bác mua xe mới, nếu mua được smartkey thì ko bao giờ lo những việc tương tự. Khi để quên smartkey trong xe, bác tài sẽ ko bao giờ khoá được.:D

Hạng C
23/4/08
580
2
18
TP-HCM

Trích đoạn: Teo_GM

Trích đoạn: QUOCANH
........ Cách mở theo em là hiệu quả nhất là đưa dây thép vào qua cửa xe & mở nút khóa, quan trọng nhất là tìm được thợ khéo tay để xe không bị xước gì cả
Em không hiểu cách làm. Như vậy hệ thống chống trộm em nó không họạt động à [8|][8|][8|]
Hệ thống chống trộm thì nó chỉ la làng lên thui chứ có liên quan đến việc gì đâu bác .... em thấy BMW series 7 còn mở bằng cách này được huống chi ....

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.371
113
www.phindeli.com

Trích đoạn: Kienvang

Vì vậy nên các bác mua xe mới, nếu mua được smartkey thì ko bao giờ lo những việc tương tự. Khi để quên smartkey trong xe, bác tài sẽ ko bao giờ khoá được.:D
- Cách của bác Kiến hay nhất
, nhưng mà hao tiền quá:D
- Cách hay nhì là làm 1 chìa xơ-cua rồi dán vào 1 vị trí bí mật dưới gầm xe

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Em thấy các bác tài hay đánh chìa không có cán rồi bỏ vào ví.
Nhỡ quên chìa thì vẫn có cái mở cửa.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Trích đoạn: bovo03
Em thấy các bác tài hay đánh chìa không có cán rồi bỏ vào ví.
Nhỡ quên chìa thì vẫn có cái mở cửa.
Hình như kho6ng được Bác ạ, SantaFe phài có con chip-code mở mới được [8|][8|][8|]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Ơ, cái chuyện quên chìa khóa sao cứ nói hoài nhỉ???:(:(:(.

Thông thường, xe mới bây giờ có 3 chìa (2 từ, 1 cơ), 1 chìa cơ để ở nhà, lúc nào cũng mang theo 2 chìa: chìa từ cứ móc vào con đĩa ở lưng quần, chìa cơ thì đút vào ổ khóa. Tắt máy xe, rút chìa cơ đút túi quần thì không bao giờ sợ bị khóa xe.

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Hôm qua tôi còn bị dính 1 vụ này mới hay:

Pin của remote bị hết. Đã chót khóa cửa lại bằng remote rồi mới đau chứ. Vậy là không mở được bằng remote mà phải chọc chìa vào. Chuối nhất là đã khóa bằng remote thì phải mở bằng remote thì em nó mới nghe, nếu mở bằng chìa thì em nó cứ kêu loạn lên như bị ăn cắp vậy! May sao sau đó tôi đợi khoảng 15 phút thì pin nó hồi, bấm 1 phát em nó im tịt luôn!

Bài học kinh nghiệm là trong xe nên xơ cua thêm 1 em pin nữa! Mà các bác có biết pin remote bán ở đâu không ạ, chỉ cho tôi với. Là loại pin 3V mã hiệu CR2032 của panasonic.