Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/1/11
20
0
0
Có làm quán nhậu được ko mợ? Nếu được cho ai đó thuê làm quán nhậu, quán cafe gì đó, hoặc mợ khoanh lại cho thuê làm bãi đậu xe cũng kha khá đó

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
Bác cho E địa chỉ chính xác hay hẹn Bác xem thực tế có "rùng rợn" không ??? E không sợ "giang hồ, thảo khấu" chỉ ngại con Giá Bác đưa ra "đuối củ chuối" thôi àh...

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
cảm ơn các bác đã quan tâm, em thực sư chẳng biết làm sao để số vốn này không nằm chết dí chờ đợi vô ích như vậy nữa, nên mới lên đây hỏi các cao thủ. vừa rồi định xây cái nhà to to về ở, nhưng cái khu dân cư đó em thực sự không hòa nhập được nên lại thui...
năm qua là năm quá khó khăn thử thách đối với em. tình hình mới đòi phải có ý tưởng mới, nhưng mà gần hết tháng 1 rồi em vưỡn chả nghĩ ra được kế hoạch gì hay ho...
có lẽ trong các ý kiến của các bác, ý kiến cho thuê là có vẻ nhàn hơn cả. nhưng mà khu đó cũng còn nhếch nhác do số nhà xây cất chưa nhìu! (hic!hay vì không nhiều nhà ở nên mới nhếch nhác!), nếu các bác có quan tâm thật sự, em xin tiếp kiến ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/7/10
224
7
0
mợ tài nói:
cảm ơn các bác đã quan tâm, em thực sư chẳng biết làm sao để số vốn này không nằm chết dí chờ đợi vô ích như vậy nữa, nên mới lên đây hỏi các cao thủ. vừa rồi định xây cái nhà to to về ở, nhưng cái khu dân cư đó em thực sự không hòa nhập được nên lại thui...
năm qua là năm quá khó khăn thử thách đối với em. tình hình mới đòi phải có ý tưởng mới, nhưng mà gần hết tháng 1 rồi em vưỡn chả nghĩ ra được kế hoạch gì hay ho...
có lẽ trong các ý kiến của các bác, ý kiến cho thuê là có vẻ nhàn hơn cả. nhưng mà khu đó cũng còn nhếch nhác do số nhà xây cất chưa nhìu! (hic!hay vì không nhiều nhà ở nên mới nhếch nhác!), nếu các bác có quan tâm thật sự, em xin tiếp kiến ạ!

Mợ post hình khu vực, hoặc vị trí của miếng đất anh em sẽ tư vấn chứ ngồi viết thế này khó hình dung quá. Mình xin xung phong một chân giúp mợ hy vọng sẽ có ích. hi

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
daugia24h nói:
bác kinh doanh nhà trọ thì bác có nhiều việc phát sinh bận rộn tối ngày với việc sửa ống nước , đi đường dây điện, máy bơm..
bỏ ra 1 đống tiền rồi hàng tháng gom bạc cắc , nếu vay ngân hàng thì còn khốn khổ nữa vì lãi suất quá cao , nếu sau này muốn bán thì người mua cũng bỏ qua giá trị xây dựng phòng trọ bình dân . như vậy , đây không phải là khoản đầu tư lỗ ngay khi chưa quyết định hay sao ?
Gia đình em chuyên nghề lụm bạc cắc nè bác, lúc trước thì mở tiệm net, giờ thì nhà trọ. Toàn nghề lụm bạc cắc, tuy nhiên cái bạc cắc đó rủi ro thì ít và hiệu suất sinh lãi dạng cao đó bác.
Lúc trước em bỏ ra 20 máy game doanh thu 1 ngày tàn tàn là 600k ( lãi 400k).
Phòng trọ bình dân, đầu tư 500tr thu 12tr/tháng.
Như mỗi thứ điều ổn định. Muốn cực hay không là do bác, vì bản thân mình làm chủ mà.

Hạng B2
6/7/10
224
7
0
daugia24h nói:
bác kinh doanh nhà trọ thì bác có nhiều việc phát sinh bận rộn tối ngày với việc sửa ống nước , đi đường dây điện, máy bơm..
bỏ ra 1 đống tiền rồi hàng tháng gom bạc cắc , nếu vay ngân hàng thì còn khốn khổ nữa vì lãi suất quá cao , nếu sau này muốn bán thì người mua cũng bỏ qua giá trị xây dựng phòng trọ bình dân . như vậy , đây không phải là khoản đầu tư lỗ ngay khi chưa quyết định hay sao ?
Cũng không có gì phức tạp lắm đâu bác à, quan trọng là lúc xây dựng ta đừng sử dụng vật tư quá date để tiết kiệm thêm nữa là trong công tác quản lý ta áp dụng luật rừng để cho khách họ sợ không dám làm bậy, hehe. Nhà ông bà bô nhà em đây cho thuê 10 phòng, mỗi phòng có gác diện tích, 4x5m toilet riêng 2,2 T/phòng, mỗi tháng trừ điện nước cũng có 16 chai sống phè phỡn năm nay 2 cụ cũng gần 80t, hư hỏng điện nước có thằng ku sữa điện, nước, mất an ninh có chú công an hàng tháng bảo kê có 3 xị bồi duỡng.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
hình đây ạ, em không đến cụp được nên chôm của cụ Gúc,  bác ...tưởng tượng thêm dùm em:

vị trí so với ngã 4 Bình triệu''

Làm gì với cái nền đất Bình triệu này ạ...???

gần hơn: toàn khu
khu này trước đây là của Ban tổ chức chính quyền UBND TP

khu đất đây ợ:
10x20=200m2
đường nội bộ bị chính quyền địa phương nhậu hết rùi, hiện trạng chỉ được dzầy thui- mấy căn biệt thự làm trước tự đổ đá mần đường từng khúc đó!

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
nhà trọ bình dân nó tạo ra một khoản thu nhập giống như tiền lương hàng tháng ý... tuy lắt nhắt nhiều việc nhưng mỗi tháng mỗi có cũng đỡ lắm chứ, các bác nhỉ!có  tiền chợ tiền học, hông cần ra ngân hàng!

Status
Không mở trả lời sau này.