Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/12/10
3.133
12.802
113
TP.HCM
khu nhà trọ khu bình tân thu nhập hơn 100tr mổi tháng đó , dất rộng phòng nhiều

Tập Lái
14/8/13
2
0
0
mợ tài nói:
Em hỏi thăm ké trong thớt " xây nhà trọ bình rân" mà không thấy ai cho ý kiến nên đem ra đây cho nó tập trung
mong các bác cho em cái thông tin ạ.
Có 1 khu đất ở chân cầu Bình triệu, 200m2, hai mặt đường nội bộ, phía quận Thủ đức, đổ dốc cầu hết con lươn quẹo trái. phía sau tòa nhà ngân hàng gì đó màu xanh)
mua cũng đã lâu, nếu quy ra vàng thì lỗ sặc, nhưng bỏ không đã lâu chẳng làm gì thật uổng quá, em cũng từng toan tính đến cái vụ trọ này mà thấy nhiêu khê quá lại thôi...
em chán chỗ này vì khu vực kế cận của nó khá nhuôm nham, trong nội bộ khu thì hạ tầng đường xá, bị địa phương nhậu hết rồi nên trông tình trạng hiện nay khá nhếch nhác, mấy cái biệt thự đã xây ở trong đó thấy rất đáng thương...
hay cứ liều mạng xây nhà trọ bình dân nhỉ...
còn nếu bán thì giá tại khu vực đó là bao nhiêu, liệu đường BL-TSN có nâng nó lên được tý không hả các bác? xin các cao thủ chỉ giáo, em xin kính các bác tách cafe... ạ!

Hi bác,
Cái vụ đất đai này đã lâu mà không biết Bác đã triển khai cái j trên đó rồi ah?
Em cũng có 1 khu đất ngay gần bác luôn, để không cũng rất lâu rồi, đang tính khai thác, lang thang thì thấy cái topic này của bác, xem sơ đồ thì ngay cạnh chỗ mình luôn.
Em dự định xây cái nhà trọ ở đó phục vụ SV và CNV, gia đình nhỏ, đang nghiên cứu không biết khả thi như thế nào,:(. Diện tích đất nhà em thì là 17x31m bác ah., đã xây tường bao xung quanh mười mấy năm nay rồi bác.
(em định up hình mà tk em chưa cho phép, hjxhjx.Nó nằm ngay hẻm đối diện Coopmark chỗ có quán cf đã bị bỏ h để không đó ah)

Đất ở cái chỗ e đánh dấu đó bác , bây giờ ở ngoài đường đã xây nên 1 cái siêu thị và đường vào cũng làm sạch đẹp hơn rồi, nhìn rất thoáng đãng bác ah.
Chỗ đó bỏ không thì phí quá, các bác có cao kiến gì về mở nhà trọ hay dịch vụ gì khả thi cho em xin cái cao kiến ah.
Có dịp anh em mình cf nhậu nhẹt làm quen ợ.
Thanks các bác nhiều.

Hạng B2
12/5/12
115
75
28
kimsonvu nói:
Hix, trước em đi kiếm chỗ mướn để mở xưởng mỹ nghệ gần chết. Mợ tài lại có đất để không đã quá hix.
----------------------------------------------------------------------------------------

Bác còn cần không,Em có 1 miếng ở Hóc Môn,nếu được ,Em xây kho lên cho Bác thuê dài hạn.

Hạng C
26/5/12
588
4
0
thanhshooter nói:
mợ tài nói:
Em hỏi thăm ké trong thớt " xây nhà trọ bình rân" mà không thấy ai cho ý kiến nên đem ra đây cho nó tập trung
mong các bác cho em cái thông tin ạ.
Có 1 khu đất ở chân cầu Bình triệu, 200m2, hai mặt đường nội bộ, phía quận Thủ đức, đổ dốc cầu hết con lươn quẹo trái. phía sau tòa nhà ngân hàng gì đó màu xanh)
mua cũng đã lâu, nếu quy ra vàng thì lỗ sặc, nhưng bỏ không đã lâu chẳng làm gì thật uổng quá, em cũng từng toan tính đến cái vụ trọ này mà thấy nhiêu khê quá lại thôi...
em chán chỗ này vì khu vực kế cận của nó khá nhuôm nham, trong nội bộ khu thì hạ tầng đường xá, bị địa phương nhậu hết rồi nên trông tình trạng hiện nay khá nhếch nhác, mấy cái biệt thự đã xây ở trong đó thấy rất đáng thương...
hay cứ liều mạng xây nhà trọ bình dân nhỉ...
còn nếu bán thì giá tại khu vực đó là bao nhiêu, liệu đường BL-TSN có nâng nó lên được tý không hả các bác? xin các cao thủ chỉ giáo, em xin kính các bác tách cafe... ạ!

Hi bác,
Cái vụ đất đai này đã lâu mà không biết Bác đã triển khai cái j trên đó rồi ah?
Em cũng có 1 khu đất ngay gần bác luôn, để không cũng rất lâu rồi, đang tính khai thác, lang thang thì thấy cái topic này của bác, xem sơ đồ thì ngay cạnh chỗ mình luôn.
Em dự định xây cái nhà trọ ở đó phục vụ SV và CNV, gia đình nhỏ, đang nghiên cứu không biết khả thi như thế nào,:(. Diện tích đất nhà em thì là 17x31m bác ah., đã xây tường bao xung quanh mười mấy năm nay rồi bác.
(em định up hình mà tk em chưa cho phép, hjxhjx.Nó nằm ngay hẻm đối diện Coopmark chỗ có quán cf đã bị bỏ h để không đó ah)

Đất ở cái chỗ e đánh dấu đó bác , bây giờ ở ngoài đường đã xây nên 1 cái siêu thị và đường vào cũng làm sạch đẹp hơn rồi, nhìn rất thoáng đãng bác ah.
Chỗ đó bỏ không thì phí quá, các bác có cao kiến gì về mở nhà trọ hay dịch vụ gì khả thi cho em xin cái cao kiến ah.
Có dịp anh em mình cf nhậu nhẹt làm quen ợ.
Thanks các bác nhiều.
2 bác gom chung xậy chung

Tập Lái
22/4/12
6
0
0
Em nghĩ 2 bác có đất đẹp thế mà không làm gì thì phí quá.....Em cũng xin góp ý ae xem chơi..
diện tích đất rộng thế các bác nên mở sân cầu lông í.....an toàn, ít vốn và k bao giờ bị ế đâu....hihi

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Mợ có bán hoặc cho thuê không , nếu cho >10 năm thì cho em cái pm nhé .

Hạng B1
1/8/12
68
42
18
40
Chào các bác,mô hình nhà cho thuê cho dân văn phòng,người lao động thu nhập trung bình hiện giờ đang hot!
Em vừa thiết kế,thi công xong tòa nhà cho thuê bao gồm 21 phòng + Biệt thự cho gia chủ ở phía trước,trên đất 8x22m, tổng đầu tư khu trọ chỉ 2tỉ,giờ mỗi tháng tàn tàn 65tr!Nếu ccác bác quan tâm mình sẽ dẫn đi tìm hiểu trực tiếp ,hoặc p/m hồ sơ dự án.....Mấy miếng đất của các bác mà xây phòng trọ cho thuê thì tuyệ với!

Status
Không mở trả lời sau này.