Hạng B1
12/3/07
81
8
8
RE: Làm gì với vợ

Ui, báo cáo bác em cưới vợ 2 này 200 tr. mới chỉ phải sửa mỗi cái củ đề, thay cái két nước mới tinh vì két cũ bị bục và bảo dưỡng định kỳ thôi, hiện tại có bi láp bác thợ bảo dưỡng khuyên nên thay nhưng lại chưa tìm được, bác ấy bảo vì là hàng xuất Mỹ nên hơi đặc biệt tý nhưng vẫn chạy được, khi nào tìm được sẽ báo để thay, nhưng 6 tháng rồi em vẫn tít, chắc kỳ này phải xem xét triệt để vụ này.
Xăng thì em cũng không đo đếm kỹ lắm vì đồng hồ đo bằng dặm nên lười tính tính toán toán, so với vợ 3 của em là Jolie SS thì ít hơn nhiều, chắc bình quân 7,5~8l /100km.
Tết vừa rồi em vừa chạy Đông Bắc, hành trình như đoàn OS nhà mình nhưng em đi trước 1 hôm, khi đang ở Thác Bản Giốc thì điện bác truongthon mới ở Thái Nguyên, tiếc là không gặp được. Lúc đầu định đi Jolie cho gầm cao nhưng ngại mệt, quả thật em đi Corrola cũ hơn nhưng chạy rất nhàn nhã, leo đèo bình thường, chạy nhanh đằm xe hơn mà ngồi lại thoải mái hơn Jolie nhiều.
Rất vui được giao lưu với các bác.

ryo
Hạng B2
11/2/08
114
0
0

Xe bác vẫn còn ngon chán, thay bộ ghế da, gắn thêm cái màn hình DVD vô cái hốc trống đó . Làm vệ sinh nội thất lại . Ngoại thất khỏi làm gì hết ( trông còn mới cứng). :D

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

Trích đoạn: ryo

Xe bác vẫn còn ngon chán, thay bộ ghế da, gắn thêm cái màn hình DVD vô cái hốc trống đó . Làm vệ sinh nội thất lại . Ngoại thất khỏi làm gì hết ( trông còn mới cứng). :D

bọc lại ghế và vách bằng da màu vàng là trông sang trọng lên liền!:)

Hạng B1
15/1/08
71
0
0

hộp số còn ngon k bác, cái này quan trọng, sợ bị hỏng k có thay thì ... [&:]

Hạng B1
12/3/07
81
8
8

Hộp số thì có một tật là khi vào số, nó không đóng ngay như những xe mới khác mà phải mất khoảng gần 1s mới đóng và hơi giật nhẹ xe, em cũng đang tìm hiểu vụ này mà chưa biết nguyên nhân và giải quyết thế nào. Ngoài ra chạy cực tốt, vừa rồi lên xuống các đèo tuyến Đông Bắc rất ngọt ngào bác ạ.

Hạng B1
15/1/08
71
0
0

Trích đoạn: aping

Hộp số thì có một tật là khi vào số, nó không đóng ngay như những xe mới khác mà phải mất khoảng gần 1s mới đóng và hơi giật nhẹ xe, em cũng đang tìm hiểu vụ này mà chưa biết nguyên nhân và giải quyết thế nào. Ngoài ra chạy cực tốt, vừa rồi lên xuống các đèo tuyến Đông Bắc rất ngọt ngào bác ạ.

cái cần số có lỏng lỏng k bác, nếu có và giật nhẹ, bắt số chậm thì chuẩn bị thay là vừa ... vì đến một ngày gần đây, nó sẽ lên ga, nhưng k nhúc nhích [&:]

Hạng B1
12/3/07
81
8
8

Cái cần số nó không lỏng lỏng bác ạ, thôi thì em cố chạy chục năm nữa đến khi nó lên ga nhưng không nhúc nhích sẽ cho vào chuyên mục xe cổ luôn bác ạ :(.

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: aping

Cái cần số nó không lỏng lỏng bác ạ, thôi thì em cố chạy chục năm nữa đến khi nó lên ga nhưng không nhúc nhích sẽ cho vào chuyên mục xe cổ luôn bác ạ :(.

Hề hề ... bác này vui tính nhỉ ... chúc mừng bác có được em ưng ý.

Tập Lái
25/12/07
23
0
0
53
Hải phòng

Con xe của em cũng gần giống xe Bác (Camry 95 AT), Khi nào Bác nâng cấp xong thì gửi vài cái ảnh cho anh em học tập nhé. Bác ở Hải phòng à, em cũng ở Hải phòng và biển số xe em cũng 29.