Hạng B2
8/2/08
473
7
16
RE: Làm gì với vợ

Bạn Aping ơi,tôi cũng đang cai trị 1 Em Cretsida đời 1987 nhập Mẽo,muốn thay phụ tùng thì phãi đưa Em đến TOY cho họ khám bệnh rồi làm thủ tục đặt hàng,sau khỏang 30 ngày mới có phụ tùng nhập về.Vợ 2 của Bác đời 97 thì chắc nhanh hơn.

Hạng B2
31/12/04
250
0
16
thu do than yeu

em nhìn xe thì đoán bác chủ xe cũng đứng tuổi rồi . nên tư vấn cho bác như sau:
Sơn lại xe: chắc trong đăng ký ghi là mầu xanh , nếu vậy bác có thể sơn lại màu xanh cửu long
Nội thất: bác bọc da , dọn nội thất, đánh xi đồ nhựa (là xịt cái chất gì vào làm cho mầu đồ nhựa đẹp đều, sạch và bóng ý
Bọc da vô lăng. thay cái đầu CD Sony, thay bộ loa. Chắc bác không cần tăng công suất loa bằng cách thêm amly. Thay loa vào những chỗ đã lắp loa của xe rồi chả cần thêm vào đâu nưa (không cần thêm sub)
Thay bộ vành với phong cách của Toy, Đôi còi Toy xịn
Còn lại là máy, khung v.v thì em thấy các cần kiểm tra hệ thống lái, phanh, còn máy chắc nhiều việc.
Vậy thôi
để em xem lại ảnh có ý gì thì bẩu bác

Hạng B2
31/12/04
250
0
16
thu do than yeu

thêm ý nữa là bác dán kính: dán hàng trung bình thôi, chưa cần phải giấy tráng kim loại hay tráng gốm gì đó đâu. Các bác chú ý xem các quảng cáo xe bao giờ chiếc xe trong hình cũng đã dán kính rồi tất nhiên phải chọn loại giấy dán phù hợp. làm vậy người xem luôn có cảm giác hình ảnh chiếc xe đẹp hơn. em đố các bác tìm bất kỳ đoạn quảng cáo nào mà hình ảnh quay chiếc xe (từ bên ngoài) thấy xe chưa dán kính đấy.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.242
113
www.phindeli.com

Trích đoạn: aping

- Một góc trần nỉ bị rộp, có lần em hỏi một nơi làm nội thất thì họ bảo xe này có lớp chống nóng dày, không lột trần ra làm lại được. Như vậy có đúng không ạ. Nếu làm lại toàn bộ nội thất với mức chất lượng tương ứng với xe thì là làm những gì và hết bao nhiêu tiền.

Trần bị rộp thì bác cho bọc thêm simili giả da, để nguyên lớp nỉ cũ, dán simili đè lên, ép góc cho khéo là đẹp. Cái này chắc rẻ thôi.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em đề nghị bác ốp gỗ nội thất, thay nệm da, gắn DVD 2Din, bọc vô lăng. Ngoại thất thì chả làm gì nữa, chỉ rửa cho em nó sạch sẽ và gắn logo Os thôi :)

Hạng B1
12/3/07
81
8
8

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình ủng hộ, em sẽ tổng hợp lại và lập một bảng kê các hạng mục phải làm.
@ bác hpnhba: Rất vui được giao lưu với bác, nếu bác có thời gian mời bác tham gia OSHP.
@ bác thang_vbard: Em sinh 74, chẳng biết vậy đã đứng tuổi chưa bác nhỉ, nhưng có vẻ cũng hòm hòm rồi.
@ bác a_ma_nguy: Bác làm ở Toyota nào vậy, em ở HP không biết Toyota HP có đặt hàng phụ tùng cho xe cũ giống chỗ bác làm không nữa

Hạng B1
12/3/07
81
8
8

Vâng, sau khi tổng hợp ý kiến các bác đến thời điểm hiện tại, em quyết định chăm sóc vợ 2 của em như sau
1. Gắn Logo OS, cái này xin hay mua hay tự chế ạ.
2. Tháo ra và lắp lại toàn bộ khung gầm để kiểm tra và bảo dưỡng, sửa chữa nếu cần.
3. Bảo dưỡng máy định kỳ.
4. Tút sửa lại body, không sơn lại vì em nó cũng mới sơn được 1 năm, sơn dòng Nexa và dầu bóng dòng Deltron của PPG nên khá tốt. Mầu thì kể ra cũng hơi tươi trẻ một tý so với tuổi băm của em. Nhưng thôi, cưa sừng làm nghé tí vậy, các em 8x đỡ gọi bằng chú;)
5. Bọc nệm giả da, bọc trần, bọc vô lăng, bọc sàn. Mầu thì các bác tư vấn thêm nhé, em thì khoái mầu ghi sẫm hơn mầu vàng vì ... dễ bị bẩn.
6. Cái hốc lắp được LCD hơi bị thấp, khi xem phải cúi đầu xuống sẽ bị mỏi cổ mất. Không biết còn chỗ nào lắp hợp lý hơn không các bác nhỉ. Em lại khoái lắp cái đầu CD kiểu cổ điển, màn hình đen trắng, mầu đen cho hợp với táp lô của xe, bác nào có hay mua được ở đâu giúp em với. Loa gin theo xe nghe rất dễ chịu nên em cũng không đầu tư món này nữa.
7. Một hôm đi trên HN, em nhìn thấy có bác xe giống đời như xe em nhưng lắp đèn kiểu mới, chắc là mắt trâu mắt bò gì đấy, không biết xe em có lắp được không, mua ở đâu các bác nhỉ.
8. Trên tablo hiện nay đang gắn 2 mẹ con con rùa cõng nhau lắc lư để nhắc nhở em chạy tà tà thôi rồi vẫn về đến nhà. Giờ em đã rèn luyện được rồi thì có thể thay bằng cái gì khác hay bỏ trống cũng được.
9, 10, ... Còn gì nữa rất mong được các bác tiếp tục tư vấn, ủng hộ.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

em đề nghị bác đừng bọc giả da, hơi chán. Nếu tiết kiệm có thể bọc 70% da. Em làm con spectra đầu 2007 hỉ hơn 4 triệu thôi, nhìn cũng tươm tất lắm

Hạng B1
12/3/07
81
8
8

Em lọ mọ trên mạng tìm được mấy cái ảnh Corolla 93-97 độ, cũng hơi bị băn khoăn các bác ạ