min confirmed
Hạng B2
8/7/04
147
32
28
Ha Noi
Em vừa bị mất cái bằng A1, các bác cho em hỏi làm lại bằng ở đâu và chi phí hết bao nhiêu? Em ở Hà nội, thi bằng ở Quân khu thủ đô

Thank!

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
RE: Làm lại bằng A1

Theo em thì đơn giản lắm bác ạ, bác mang hồ sơ gốc của bác ra sở + giấy khám sức khỏe + đơn xin cấp lại bằng vì lý do mất: nộp vài chục tiền cấp lại bằng thôi mà bác.

Tiện đây các bác cho em hỏi Em có bằng A1 và B1, nhưng em A1 mất cả hồ sơ lẫn bằng rồi. Theo như em đựoc biết thì chỉ cần mang hồ sơ của bằng B1 + giấy khám sức khỏe ...thì em không phải thi lý thuyết, chỉ phải thi thực hành cho xe máy phải không nhỉ???

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Khi bác đi thi bằng A1 mà đã có bằng sau A thì được miễn thi luật chỉ phải thi hình thôi.
Lệ phí tầm dưới 250k cả giấy sức khỏe,quá bèo.

UAZ
Tập Lái
2/3/05
37
0
6
44

Em cũng đã từng bị mất bằng A1, cách đây mấy tháng em nộp hồ sơ thi lại bằng A1 ở trường ĐH Giao thông, 170k lệ phí, khoảng 1 -2 tuần là thi, khi đi thi mang theo bằng B2 là Ok, không phải thi luật, chỉ phải thi lái thôi.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

Kiểu này chắc tết về em phải làm lại cái bằng A1 mới được. thi sa hình thì đơn giản thui.

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Trường hợp của em lại hơi khác: Em vẫn còn bằng lái và hồ sơ gốc nhưng bằng của em cho vào máy giặt quay nên ảnh bị hỏng không nhìn được, em định đi làm thủ tịc cấp lại bằng . Có người bảo em bây giờ bỏ thủ tục cấp lại bằng mà phải thi lại tuốt. không biết có đúng không?