Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Chào các Bác!!!
Các Bác tư vấn giúp em: hiện nay em Jolie 2005 của em bên trong đã xuống nước, như ghế ngồi, sàn, taplo xuong màu,taplo cửa rách,cửa hộc đóng không khít.. chủ yếu là nội thất bên trong. Em nhờ các Bác tư vấn giúp nơi HCM chuyên về việc này. Em muốn làm cả luôn chứ làm lắc nhắc chổ này món, qua chổ khác món vì nhiều lúc không đồng bộ...
Em cũng đang phân vân là bộ ghế bọc da luôn hay không??
Nhờ các Bác đã làm qua tư vấn giúp nhé!
thanks alot!!!!!!

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
XE BÁC CHẠY DỮ LẮM HAY SAO MÀ MỚI ĐÂY ĐÃ XUỐNG CẤP RỒI....

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Em muốn làm sạch dàn nỉ bao ghế jolie thì làm ở mô? xe về quê cho đủ thứ chở lên nên mặt sau băng thứ 3 hơi bẩn, sẳn làm hết cho thơm như mít chín cây luôn, các bác giúp em, xin cãm ơn nhiều.

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
scrlinh nói:
Em muốn làm sạch dàn nỉ bao ghế jolie thì làm ở mô? xe về quê cho đủ thứ chở lên nên mặt sau băng thứ 3 hơi bẩn, sẳn làm hết cho thơm như mít chín cây luôn, các bác giúp em, xin cãm ơn nhiều.
Làm ở nhà đi bác, hết vài tiếng à. Bác lấy chai sumo pha với chút nước rồi lấy bàn chải chà 1 lớp lên nỉ rồi để chừng 5 phút cho mấy chất bẩn mềm ra rồi bác nhúng bàn chải vào nước sumo chà tiếp là sạch như mới luôn

Hạng D
12/6/11
1.096
35
48
@Scrlinh : cho em nó đi bơi đi bác , về là mướt liền hà :D:D:D.
P/s : Nói giởn chơi đừng làm thiệt nha

@Namnginhtuoi : Mấy chổ trang trí làm đẹp xe đều có làm đầy đủ các hạn mục như bác yêu cầu , mà xe chạy dữ lắm hay sao mà xuống cấp quá vậy bác ???

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Bác bốn số 9 cho em hỏi sumo là chai gì, mua ở đâu? thanks bác.
@pháo: bơi ở Trần Đại Nghĩa rồi, xe tải ngược chiều lùa nước vô cặp kèn sò mới mua
, về mở ra coi sao, có lăng quăng
, lau khô ráp lại treo lên sau logo, kêu tốt tới giờ, hay quá xá luôn.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
scrlinh nói:
@pháo: bơi ở Trần Đại Nghĩa rồi, xe tải ngược chiều lùa nước vô cặp kèn sò mới mua
Kèn kêu to và tốt là nhờ phản ứng giữa nước+ lăn quăng===> em sẽ áp dụng thử.:D

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
scrlinh nói:
Bác lên google search chai sumo là biết à, thuộc chất tẩy rửa. Bác nhờ bà xã hay đi chợ mua cho, ở mấy chỗ bán bột giặt xà bông bán nhiều lắm bác, mấy chục 1 chai à, 1 chai sài chắc tới lúc bán xe luôn vẫn chưa hết đó:D chà sạch lắm bác ạ. Ra ngoài tốn mấy xị mà nhiều khi làm sạch không bằng mình đâu

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Xe không xuống dữ đâu, nhưng có dấu hiệu xuống rồi. E tính tuốt cho mới, để yêu em nó hơn. Hihi