Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
Số là chiều nay e đậu xe trước nhà bị lũ trộm tháo mịa dãy nẹp cửa bên phụ, không biết trong hãng có bán ko các bác nhỉ. Hay là chơi luôn nẹp Inox giống như camry của bác hv_2k4 đây, em kiên quyết ko mua đồ ăn cắp.:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
hv_2k4 nói:
Chào các bác

Lâu quá mới có chuyện để lôi cái thớt này lên :D

Cách đây 1 tháng, xe mình bị bẻ gương và bứt hết 4 nẹp cửa trên đường Lê Lợi quãng 9 - 10pm (sau 2 lần bị móc gương không thành, lần này nguyên quả gương bị bẻ gãy luôn :mad:)

- Nhờ ghé bác Phú làm dây cáp bảo vệ dấu phía trong nên bọn mất dạy không lấy được gương. Chỉ mất 250K và 1 buổi gưi quả gương gãy lại chỗ bác Phú, là mình có lại 1 em gương hoàn hảo, không thể biết là đã mang thương tích. Mình thật lòng đề nghị bác nào chưa làm bảo vệ gương theo kiểu này thì nên đi làm sớm, hoàn toàn không ảnh hưởng đến thẩm mỹ của em xe như kiểu làm gọng kim loại (tuy nhiên vẫn có khả năng bị bẻ vì bọn nghiện không biết)

- Vì không lấy được gương, bọn mất dạy dùng vật sắc nạy và lấy hết 4 nẹp cửa xe

Gương thì làm lại OK, còn nẹp cửa, vào hãng hỏi (Toy Lý Thường Kiệt) là 3.8M cho 4 cái chưa sơn :mad:. Nếu mua lại đồ ăn cắp thì 1.6M cho 4 cái :mad::mad::mad::mad:
Quyết định không mua đồ ăn cắp, không mua đồ mắc :), mình tính chỉ touch lại các vết xước trên 4 cánh cửa, hãng báo giá 4M cho 4 cánh :mad:, check thử với gara ngoài (chổ cư xá Đồng Tiến, mình quên tên rồi) thì cũng phải sơn lại cả 4 cánh cửa @600K mỗi cánh :( Giá cả thì chưa nói, chỉ tức là vì mấy chổ xước đó mà phải sơn lại cả 4 cánh cửa, mà không sơn thì nhìn chịu không được

- Mình quyết định chơi "không đụng hàng": ra Đức Inox đặt 4 thanh inox @600K, dán vào và .... đi rửa xe toàn được khen và hỏi độ ở đâu, giá mấy triệu

Mình muốn nhắc các bác nào chưa bảo vệ nẹp cửa thì cũng nên làm, bởi nếu mất thì ... mất công và mất tiền nếu bị chọc như xe mình

em tính làm cái nẹp hông giống bác Hv_2k4 , vừa ra Đức Inox nó hét 2tr, ko hiểu tụi này làm ăn ra sao mà bữa nay có mấy thằng lính chảnh ghét quá, hồi xưa có Đức trung inox ko biết bữa nay dọn đi đâu rồi ko biết. Ngoài Đức inox ra có chỗ nào làm inox ko các bác?

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
Chia buồn cùng bác Nguyen. Không cần ra Đức Inox đâu bác. Bác cứ đo độ rộng và độ dài của nẹp, rồi ra bất kỳ tiệm Inox nào đặt họ làm cho. Khi nào xong, lúc đến lấy thì hãy đi xe ra và nhờ thợ dùng băng keo hai mặt (loại tốt ấy) dán vào thôi. Có thể phải mài chút ít cho vừa khít chỗ lượn của cửa và wheel arch. Xong rồi bo cho thợ chút cho vui là được rồi.

Mấy cái nẹp đó chừng 500k là tụi inox nó mừng lắm rồi :D

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
hv_2k4 nói:
Chia buồn cùng bác Nguyen. Không cần ra Đức Inox đâu bác. Bác cứ đo độ rộng và độ dài của nẹp, rồi ra bất kỳ tiệm Inox nào đặt họ làm cho. Khi nào xong, lúc đến lấy thì hãy đi xe ra và nhờ thợ dùng băng keo hai mặt (loại tốt ấy) dán vào thôi. Có thể phải mài chút ít cho vừa khít chỗ lượn của cửa và wheel arch. Xong rồi bo cho thợ chút cho vui là được rồi.

Mấy cái nẹp đó chừng 500k là tụi inox nó mừng lắm rồi :D

Gần đây thấy bác Hết Vàng toàn đi Ếch, em Camry bán rồi hở bác :D

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
@gauxam: mình bán Camry rồi bác ạ. Lâu lâu đọc lại thread này nhớ em nó muốn rơi nước mắt luôn :(

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
cảm ơn bác hv-2k4 nhiều, bác ơi cho em hỏi là nẹp inox này là miếng mỏng hay dày, có cẩn bo viền chung quanh để tạo khoảng trống mặt trong ko?

Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
Bác tham khảo cách làm của một bác nhà mình nhé. Link đây:
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2027468.aspx[/link]
Chúc bác sớm có xe đẹp!

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
@Nguyen: bác chọn miếng mỏng cho đẹp bác ạ, dày quá nhìn thô lắm. Không cần nẹp đâu bác, vì dán băng keo xung quanh cạnh là vừa rồi.

Chúc bác làm đẹp cho vợ 2, làm xong chụp hình cho anh em xem với bác nhé.

Bất mãn vì nạn bẻ gương, dật nẹp xe ở VN mình quá, xe ESC mình mới bị bẻ gương bên tài tuần trước. Mình có cáp bảo vệ mà chúng nó đem theo kìm cắt đứt cáp luôn
. Vào hãng mua mất 2.7 M :(

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
bác hv_2k4, như vậy là mình chọn nẹp mỏng, xong rồi dán băng keo hai mặt loại mỏng luôn hả bác, em thấy hình như bác có uốn cong cái nẹp cho mí nẹp khít với thân xe? sorry em hỏi nhiều chút, làm xong em sẽ post kết quả lên cho các bác xem.:D
bác hv2k4 để xe đâu mà chúng bẻ gương cắt luôn cáp vậy, tụi trộm đúng ngày càng lộng hành nhỉ. Hồi chiều em có ra khu Trần Bình Trọng hỏi thử cái nẹp tụi nó ăn cắp của em, tụi nó đòi 2tr, cho tụi nó mừng chút vì chắc chắn là e ko mua rồi:D:D:D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
@nguyen: đúng rồi bác ạ. Dùng nẹp mỏng để dễ ôm theo thân xe, 2 đầu nẹp cần mài cong cho theo mí cửa và vè xe (wheel arch). Bác dùng băng keo 2 mặt loại tốt nhất cho chắc chắn (du mình không biết loại nào là tốt nhất, hình như bọn thợ dùng 3M hay sao ấy)