RE: Làm nồi xe tay ga

Vẫn chiếc spacy bác ạ. Tất cả đều zin nhưng lại kêu, ắc nồi mình gắn và không bôi mỡ gì hết điệu này phải lấy sáp đèn cày trét vào dây curoa rồi. Cảm ơn bác đã trả lời.

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Bác tháo ra giặt dây curoa đi. Mua 1 chai sumo 15k,tháo dây ra,pha sumo với chút nước,dùng bàn chải chà 2 cạnh dây curoa cho sạch,phơi khô,lấp lại vào xe,nổ máy,cho chút xàbông cục cho êm,đừng nhiều quá. Ở ngoài có loại chai xịt dây curoa,bác mua xịt cũng được,nhưng xịt trước khi lấp vào xe ah. Loại chai này làm độ bám dây tăng lên nhiều.

Hạng C
29/12/04
514
2
0

hic, tay ga lắm bệnh bác nhỉ, phải dùng tới xà bông :D, tắm giặt, tẩy rửa xịt đủ kiểu

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Trích đoạn: maxx

hic, tay ga lắm bệnh bác nhỉ, phải dùng tới xà bông :D, tắm giặt, tẩy rửa xịt đủ kiểu

Vợ..bé mà bác. Đó là chưa kể phải lên đời,mông má cho em nó xinh xắn hơn. Lúc ấy còn cực hơn. Phải lột toàn bộ,banh hết em nó ra rồi rửa ráy,kỳ cọ,dậm tút..nói chung là làm tất tần tật. Tổng thiệt hại hết..10 con BaBa. :D

Tập Lái
20/11/06
18
0
0

Đọc topic thấy các pác am hiểu về xe tay ga thật khâm phục, số là em cũng có 1con spacy 125 mua gần 10năm rồi nên cũng hay hỏng vặt. Pác NganGiang rành về spacy cho em hỏi pác có tài liệu hướng dẫn sửa chữa nó ko cho em xin em sẽ hậu pác chầu cafe. Chào pác

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Trích đoạn: born4love

Đọc topic thấy các pác am hiểu về xe tay ga thật khâm phục, số là em cũng có 1con spacy 125 mua gần 10năm rồi nên cũng hay hỏng vặt. Pác NganGiang rành về spacy cho em hỏi pác có tài liệu hướng dẫn sửa chữa nó ko cho em xin em sẽ hậu pác chầu cafe. Chào pác
Dạ em không có tài liệu gì ráo. Bác muốn biết về vấn đề gì thì bác cứ hỏi,nếu em biết thì em nói thôi a.

Tập Lái
20/11/06
18
0
0

hehe mò qua biker cũng thấy bác enh_uong tư vấn vụ bugi xe spacy 125 bên đó, ah nếu bác enh_uong va bác NganGiang ở sg thì khi nào rỗi mời bác làm ly cafe để em còn thọ giáo tí. em học bên ngành ô tô nhưng còn trẻ người non dạ lắm mong các bác giúp đỡ

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Bác là born4love có bà con gì với born2love không bác ?
Mình ở SG. Cũng đang học sửa xe ôtô được 2 tháng thôi,cũng còn trẻ người non dạ lắm bác ơi.