29/7/16
8
7
3
Kiếm mãi không thấy bài nào về các công ty xây dựng nên em mạng phép lập thớt mới mong các bác chỉ giáo:

Hiện tại e đang định xây dựng nhà 1 trệt 1 lầu ( mái tole ) diện tích là 10x10, ngăn ra làm 3 căn 3,3m x 10m

Em tham khảo trên mạng thì cũng thấy nhiều công ty xây dựng quá, giá thì cũng ngang ngang nhau mà không biết uy tín sao nên bác nào có kinh nghiệm chia sẻ?

MỘt số công ty em tham khảo được là:
ThietThach ( nghe phốt nhiều qua)
CBS.vn Bảo Sơn thì thấy khen nhiều không thấy chê ( giá cả có vẻ nhỉn hơn tí )
Artech thì có vẻ giá mềm hơn mà không biết chất lượng sao
Thietkeviet ..............

Giờ như bị loạn anh em ai đã từng có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em với, và kinh nghiệm khi làm việc với nhà thầu như thế nào?
Loại nhà này khá đơn giản chỉ cần kiếm đc người uy tín là xong . nếu muốn chắc ăn thì nhờ GSTC độc lập từ lúc ký HĐ để ràng buộc các điều kiện chặt chẽ và GS đúng là được Bác ạ .

Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Tôi đang thuê Artech thi công nhà. Hiện đã xong phần ép cọc. Nhà thầu Artech cũng có những điểm chưa tốt. Tôi sẽ tiếp tục cập nhật cho anh em Oser tình hình.

Trước mắt thì thấy, bộ phận thi công làm việc rất chậm rãi, bàn giao từng công đoạn giữa các thầu phụ tính bằng ngày, nếu nghiệm thu kg đạt thì lại thêm 1 ngày qua sửa, rồi qua nghiệm thu lại. Sau đó mới làm tiếp công đoạn tiếp theo.

Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Ưu điểm thì luôn lắng nghe trao đổi với chủ đầu tư để vượt qua các khó khăn trở ngại.

Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Gói vật tư hoàn thiện của Artech rất chung chung. Nên khi vào hoàn thiện sẽ có phát sinh và có thể dẫn đến sự kg hài lòng vì Artech nói rằng kg có trong gói vật tư. Nếu ai làm với Artech thì nên bắt ghi chi tiết từng loại vật tư trước khi ký hợp đồng.