Hạng D
23/6/13
1.903
4.910
113
co bac, lam cai rang gan 1 nam troi, lau kinh. sorry laptop e dang hu bo go, ko danh duoc tieng Viet
Chạy sang nha khoa vạn hạnh bị chém thêm ghép xướng 20tr, sợ quá chạy qua Đông Nam miễn phí all ngon lành :rolleyes:

• Like
Reactions: shipping
Hạng C
10/5/11
669
5.899
103
Đầu tiên là răng đối diện sẽ trồi vào chỗ trống phía đối diện, mất thăng bằng nhai. Nếu mất răng giữa mà có 2 răng 2 đầu thì 2 răng đó có xu hướng nghiêng vô chỗ trống. Tiếp đến là xương vùng mất răng sẽ tiêu từ từ. Các trường hợp trên nếu sau này có điều kiện trồng lại răng đều phải xử lý phức tạp.
Cái răng khôn nên gọi là răng dại mới đúng, khi nó đã mọc lệch lạc thì vệ sinh kỹ cỡ nào cũng vẫn có khả năng xảy ra biến chứng( sâu răng kế bên, viêm nưới, viêm quanh răng vv...). Giờ thì thuốc tê, tiền mê ( làm giảm đau, lơ mơ ngủ) rất tốt nên nhổ răng hay implant hoàn toàn không đau và cũng nhẹ nhàng thôi.
tèo mình rồi, mình mất 1 cái răng hàm chục năm rồi để vậy. Bây giờ tính làm implant chắc thành ca khó rồi :(

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
3/12/07
1.434
2.612
113
Răng khôn mà nó nằm chìm dưới lợi, x quang mới thấy, cũng xiên vào răng hàm, mà chưa ảnh hưởng gì có nên cắt lợi, nhổ bỏ k bác @endoman ?

Hạng B1
19/11/11
64
882
83
Bác đến bs Khoa của nha khoa Tâm Mỹ, đường Nguyễn chí Thanh. Bs Khoa làm ở viện RHM, implant rất tốt, chỉ có điều bs Khoa hay đi công tác, phải hẹn trước.

Hạng F
29/10/16
11.629
22.562
113
Pháp
Trong OS của chúng ta cũng có thành viên người là Nha sĩ đó, tôi có quen 1 bạn, nhưng .....tuỳ vào vị nha sĩ đó có đồng ý hay không mà thôi. Ở miền nam

Hạng B2
28/9/08
248
3.111
93
Răng khôn mà nó nằm chìm dưới lợi, x quang mới thấy, cũng xiên vào răng hàm, mà chưa ảnh hưởng gì có nên cắt lợi, nhổ bỏ k bác @endoman ?
Thực ra chưa có biến chứng gì thì không cần nhổ. Tuy nhiên nhieeuf người vẫn nhổ như là biện pháp phòng ngừa, bác khoẻ mạnh rảnh rỗi đi nhổ cũng được.

• Like
Hạng D
9/7/12
2.273
5.544
113
Món này tìm hiểu & chọn 01 nơi / 01 người có độ tin cậy cao
Vô bệnh viện bốc số thì hên xui, gặp mấy em thực tập nữa thì thôi rồi lượm ơi

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Implant thì giờ nhiều chỗ làm tốt. Một trong những chỗ có tiếng nhất là nha khoa Nhân Tâm (góc 3/2 - LTK). Tư vấn chung chung là vậy. Còn cắm như thế nào, ngoài cắm có làm gì thêm ko thì tùy trường hợp. Nhưng rất ít ai (nếu là bs) tư vấn dụ thêm ghép xương, tức là khi người ta đã tư vấn ghép xương thì chỗ đó thiếu xương thiệt

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
3/12/07
1.434
2.612
113
@endoman tư vấn dùm vụ răng khểnh thiếu tự tin này của e với ạ. Tks bác a lot.
E tính chỉ làm 1 răng sứ dán, đính kèm vào cái răng lệch vào trong thôi. Cho đơn giản, đỡ bị mài răng, lấy tủy, cắt lợi...e hãi lắm.Làm răng implant ở đâu tốt Sài Gòn

Attachments

Hạng B2
28/9/08
248
3.111
93
@endoman tư vấn dùm vụ răng khểnh thiếu tự tin này của e với ạ. Tks bác a lot.
E tính chỉ làm 1 răng sứ dán, đính kèm vào cái răng lệch vào trong thôi. Cho đơn giản, đỡ bị mài răng, lấy tủy, cắt lợi...e hãi lắm.View attachment 2293903
Khó nhỉ, mà nghề bác cần răng đẹp hay sao :). Không can thiệp răng thì chỉ có niềng ( chỉnh hình răng ) hoặc giữ nguyên hiện trạng thôi, chứ làm cái veneer phủ bên ngoài cũng khó đẹp được.

• Like