Hạng D
3/12/07
1.434
2.515
113
Khó nhỉ, mà nghề bác cần răng đẹp hay sao :). Không can thiệp răng thì chỉ có niềng ( chỉnh hình răng ) hoặc giữ nguyên hiện trạng thôi, chứ làm cái veneer phủ bên ngoài cũng khó đẹp được.
Vâng. Từ lái xe lên văn phòng bác. Niềng cũng đau.nhể bác :( . Phủ 1 cái răng sứ dầy lên chút k dc hả bác?

Hạng B2
28/9/08
248
3.093
93
Vâng. Từ lái xe lên văn phòng bác. Niềng cũng đau.nhể bác :( . Phủ 1 cái răng sứ dầy lên chút k dc hả bác?
Thật ra khám cụ thể mới biết được bác, nhưng vì bác có cái răng cửa giữa nó lệch ra ngoài nên khoảng trống giữa nó và răng nanh hep, vì thế khó làm cho cái rang cửa bên ra ngoai mà đẹp được.

• Like
Reactions: shipping
Hạng D
3/12/07
1.434
2.515
113
Thật ra khám cụ thể mới biết được bác, nhưng vì bác có cái răng cửa giữa nó lệch ra ngoài nên khoảng trống giữa nó và răng nanh hep, vì thế khó làm cho cái rang cửa bên ra ngoai mà đẹp được.
Bác có phòng khám k khám cho e đi?

Hạng B2
21/10/15
283
959
93
35
mình nhổ răng hàm(26) được 4 tháng, lại mới nhổ tiếp răng hàm số 17, bây giờ ăn nhai cực quá, anh nào rành tư vấn cho mình với, làm lần 2 cái luôn được k? Hay là làm từng cái một

• Like
Reactions: shipping
Hạng D
3/12/07
1.434
2.515
113
mình nhổ răng hàm(26) được 4 tháng, lại mới nhổ tiếp răng hàm số 17, bây giờ ăn nhai cực quá, anh nào rành tư vấn cho mình với, làm lần 2 cái luôn được k? Hay là làm từng cái một
Nghe nói ok đó b

• Like
Reactions: Luongnghi
Hạng D
3/12/07
1.434
2.515
113
Khó nhỉ, mà nghề bác cần răng đẹp hay sao :). Không can thiệp răng thì chỉ có niềng ( chỉnh hình răng ) hoặc giữ nguyên hiện trạng thôi, chứ làm cái veneer phủ bên ngoài cũng khó đẹp được.
Can thiệp như nào bác.nhể? Có địa chỉ nào uy tín g.t e với?

Hạng C
10/7/13
519
270
63
Chào các anh, em đang bị lung lay 1 răng số 5 phải nhổ nên tư vấn địa chỉ nhổ và trồng implant luôn, tư vấn giúp em nên chọn oại nào, sơ bộ giá làm.
Cách đây 2 năm em có khám và nhổ 1 răng số 8 trong BV RHM TP ở Trần Hưng Đạo, khi đó BS có kiểm tra và nói răng số 5 hỏng chân rồi cần nhổ và có thể cắm implant luôn. Khi đó em nói để suy nghĩ chút và dự kiến sau đó còn nhổ 1 cái số 8 nữa thì sẽ làm, nhưng vì 2 năm covid và cũng bận nên e để tới giờ.
Mấy hôm rồi em bị đau nhức đúng chiếc đó, cảm giác răng nó trồi ra đụng với hàm dưới rất đau buốt ở chân răng nên không thể ăn hay nhai được, em quyết đi nhổ đợt này và làm implant luôn.
Cám ơn các anh.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Anh nào rành về nha khoa tư vấn em: Em có 2 cái răng hàm số 6 và số 8 bên hàm trái do bị mẻ nên nhổ cách nay gần 20 năm, từ đó em toàn phải nhai hàm phải nên bị lệch nhẹ xương hàm mặt, giờ chỗ răng đó nó tiêu xương rồi thì có cắm implant được ko các anh và cắm xong có nhai được bình thường ko?