Hạng D
3/12/07
1.434
2.588
113
Giờ không biết chứ hồi 2005 em nhổ răng khôn cả tiếng không xong. Vừa làm vừa tám , đau thấu trời. Hồi đó nó còn bên nguyễn chí thanh
hồi đó CNL cũng có 1 thớt dài thòng về răng khôn, có người nói yes, nói no, nhưng sau cùng e đọc thì hiểu là ko nên nhổ, trừ khi nó cực kỳ nguy hiểm cắm sang răng bên cạnh đau đớn...còn thì đôi khi nó cũng có tác dụng nhai và thường ko quá nguy cơ
Riêng vụ cắm implant là bả trực tiếp làm nha a. Cứ yên tâm.
dạ, e nghĩ bác nào có nghề, cứ từ từ mà kiếm, cứ ăn sổi đầu tư lớn giảm chất lượng chi

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
Em chia sẻ dài dòng chút. 10 năm trước em niềng răng ở RHM Nguyễn Chí Thanh. Lúc đó bv có csvc tốt, bệnh nhân cũng đông. Bs niềng cho em là bs N, bác nói răng em chỉ niềng khoảng 10 tháng-1 năm là ok. Một lần em đi tái khám trúng dịp bác đi công tác nước ngoài, 1 bs nữ (em không còn nhớ tên) tái khám cho em. Bs đó dặn em là mang thun kéo từ hàm trên xuống hàm dưới trong 2 tuần, chỉ mở ra khi ăn. 2 tuần sau em đi tái khám lại, răng em bị lung lay, tụt nướu, sắp rụng luôn ấy. Và em mất hơn 4 năm để niềng và cố định lại răng cho răng chắc hơn. Giờ răng em yếu lắm, không dám cắn gì luôn.
Có lẽ em hơi xui xẻo nhỉ.
Tuy nhiên, ở một góc độ nào đó em vẫn thấy RHM NCThanh tốt, bác sĩ cũng chuyên môn cao.

Hạng D
25/6/09
1.674
10.090
113
Làm cầu răng thì chỗ nào các bác?? Cầu cũ em vỡ, muốn làm lại.

Hạng B2
3/4/16
132
536
93
38
Sài Gòn
www.hatrangshop.com
Hix, em cũng nhỗ 2 răng hàm dưới hồi sinh viên tính ra gần 20 năm, giờ xương chỗ đó đã teo lại, muốn cắm implant phải cấy xương vào sau 6 tháng mới cắm chân răng. Giải pháp niềng để kéo vào khít chỗ đó lại là 3 năm mà có thể ko khít. Chắt chọn cấy xương.
Hỗm rày khám ở Nha Khoa Kim góc Ng Đình Chiểu - Mạc Đĩnh Chi. Máy móc siêu âm chụp X quang thấy ok, họ xem xương đo đo vẽ vẽ trên cái xương hàm của mình để tư vấn.

• Like
Reactions: CleanPaperStraw
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Cái này cắm có đau và mất thời gian nhiều không các Bác?
Nó khoan vô xương hàm anh để vặn con vít vô mà kêu không đau. Máu me tè le nha. Có điều thuốc tê nên không biết gì.
Phải khám xem có bị tiêu xương không mới biết làm được không.

Cắm cái chân xong chờ tầm mấy tháng đi gắn răng vô. Thời gian xử lý mỗi giai đoạn 1h là tối đa.

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Làm cầu răng thì chỗ nào các bác?? Cầu cũ em vỡ, muốn làm lại.
Em mới làm ở Nha Khoa No.1 đường 3/2 nè bác. Nha sĩ tư vấn rất kỹ, có nhiều mức giá cho mình chọn. Em làm loại 5tr/răng. Nha sĩ Duy nào giờ chữa răng và làm cầu răng cho em, rất nhẹ nhàng cẩn thận.

Có cái hơi xui là sáng nay em đi nhổ răng khôn, do nó bị viêm dưới chân răng gây buốt. Cơ địa sao mà chích 3 lần thuốc tê vẫn không xi nhê, nạy vẫn đau. Nha sĩ đưa ra phương án là tạm dừng, cho về uống thuốc kháng viêm đợi ổn định rồi tuần sau gây tê nhổ lại. Tự nhiên gặp “bà trùm” bạo chúa của các bạo chúa ghé ngang, quyết định nhổ luôn. Mặc cho em kêu la thảm thiết bả vẫn bứng răng em ra khỏi hàm! Hu hu... đau kêu bằng là thấu trời xanh, em nằm khóc cả tiếng đồng hồ sưng cả mắt. Bả nói phải quyết liệt vậy mới nhổ được chứ cứ nhẹ nhàng là tới tối cũng chưa xong. Hic... Nhưng mà nhổ xong thì hết nhức răng thiệt :D chỉ còn nhức nướu thôi... :(

• Like
Reactions: xuanlanvu