Hạng D
8/2/12
1.979
9.033
113
Em có căn nhà bé bé ở Phạm Văn Đồng , Thủ Đức muốn bán . Nhờ môi giới thì họ dẫn khách xem từa lưa không đúng nhu cầu thật mà em thì ít thời gian tiếp . Đăng web thì cũng loạn , toàn môi giới gọi điện hỏi đòi xem . Làm cách nào để thông tin bán nhà của mình đến với người tìm mua mà không qua môi giới vậy các bác ?

View attachment 631067
inbox em giá đi bác. vị trí luôn

Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
theo kinh nghiệm của em, bác nên chọn 1 người môi giới gần khu vực đó, và nhờ họ bán giúp, họ sẽ đăng bán , treo bảng có sdt của họ, bác đưa luôn chìa khóa cho họ, và khi có khách có nhu cầu thì họ tự dắt qua coi luôn, họ tự đàm phán giá cho bác luôn, khi mọi thứ ok thì bác chỉ cần lên làm thủ tục là xong. Chi phí 1% nhé bác. Còn hơn bác tự làm , suốt ngày nghe dt rồi tiếp khách mà bán lại chậm hơn môi giới

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
theo kinh nghiệm của em, bác nên chọn 1 người môi giới gần khu vực đó, và nhờ họ bán giúp, họ sẽ đăng bán , treo bảng có sdt của họ, bác đưa luôn chìa khóa cho họ, và khi có khách có nhu cầu thì họ tự dắt qua coi luôn, họ tự đàm phán giá cho bác luôn, khi mọi thứ ok thì bác chỉ cần lên làm thủ tục là xong. Chi phí 1% nhé bác. Còn hơn bác tự làm , suốt ngày nghe dt rồi tiếp khách mà bán lại chậm hơn môi giới
Cái này có xem là mở treo miệng mèo không máy bác. Hóng mấy bác có kinh nghiệm mua nhà thanh lý cho ý kiến.

Hạng B1
21/1/09
96
101
18
e đề nghị :
1) không bán qua môi giới
2) môi giới gỉa danh thì kêu xuống tiền không cần cọc kiết g cho mệt

PS: e vẫn đề nghị cho môi giới vì cứ cho % cho nhanh và khoẻ :). rớt sàng xuống nia thôi

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
Công nhận bán cũng mệt :) em chán cho thuê, rao cái nhà nhỏ cấp 4 khoảng 1,2 tỷ sau nhà thờ Thủ Đức mà toàn cò gọi điên đầu, hỏi mua thì lắm nguời như mù chữ, địa chỉ thông tin đầy đủ mà toàn hỏi đi hỏi lại :D Bực cả mình, éo bán nữa, cho thuê tiếp

• Like
Reactions: thuto1
Hạng B2
23/5/17
107
129
43
Mình là người mua thì mong muốn nhất là thấy được sổ hồng với hình hẻm. Nếu là chủ nhà thì bác cho thêm cái địa chỉ. Vậy là người mua khoái hết biết rồi. Ghét nhất bọn môi giới gọi điện tới thì nói nhà đẹp hẻm rộng thế này thế nọ, tới nơi xem thì khác hẳn hoàn toàn, mất công đi lại, xăng xe. Haizz

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Không nhờ môi giới thì tỉ lệ giao dịch thấp nhiều. Vấn đề là bác nói có cho bác nói chuyện trực tiếp với người mua trước, tìm hiểu "hợp" như thế nào, rồi hãy hẹn....

Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Ghét nhất cò dẫn khách tới coi cho có để lấy thành tích với chủ nhà và người mua, người mua đưa ra mức giá nhà trong khả năng abc thì đừng dẫn coi căn giá xyz (giá cao hơn), làm vậy mất thời gian đôi bên, mấy thằng cò rảnh háng hay làm vậy