Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam
RE: Làm sao biết được xe sản xuất đời nào

Ồ mà sao cái bài cách tính để kiểm tra ký tự thứ 9 trong dãy số VIN của tui đâu mất tiêu rồi. [8|]

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

bác hoatran cứ attach cái file pdf vào bài viết là xong, ai cần thì down về xem

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Chịu thôi ạ, cái file của em lớn hơn cho phép (300K):(:(:(:(:(:(

Bác nào cần thì cho em email, em sẽ mail cho

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
Em nghĩ tốt nhất nên mở sổ đăng kiểm ra là biết nó sản xuất đời nào :)

Hạng C
10/4/12
688
7
18
53
Automatic nói:
Nói như bác, xe Camry của em ghi là JT3 (các xe Accord hay ghi là 1HG hay là JHM, bác nào có accord thì xem thử rồi post lên cho chính xác!) là 3 chữ đầu tiên thì làm sao giải thích?
Còn đời xe thì chắc chắn là chữ (A...F...., T,V..) thứ 10 từ trái sang, cái này cả ngành đăng kiểm và thuế trước bạ cũng đã xem như là tiêu chuẩn để tính đời xe rồi...
Bác coi lại VIN xe bác rồi Post cho em biết với, sẽ sáng tỏ vài điều đó...:)
Bác sĩ ơi. cho em hỏi với :
- Số VIN của xe em (lắp ráp tai VN) là như sau : RLLANF43D4H005383 . Số này trùng với số khung và được đóng trên miếng nhôm tại vị trí trước cabo.
Tuy nhiên em tra như thông thường thì không có trang web VIN nào cho là hợp lệ cả !!!
Hay là xe sx tại xứ mình không nằm trong tiêu chuẩn quốc tế ??? Nếu vậy thì các nhà lắp ráp xe tại VN có vấn đề gì khuất tất không vậy bác ?

Hạng B2
10/9/12
345
2
0
Tuat70 nói:
Automatic nói:
Nói như bác, xe Camry của em ghi là JT3 (các xe Accord hay ghi là 1HG hay là JHM, bác nào có accord thì xem thử rồi post lên cho chính xác!) là 3 chữ đầu tiên thì làm sao giải thích?
Còn đời xe thì chắc chắn là chữ (A...F...., T,V..) thứ 10 từ trái sang, cái này cả ngành đăng kiểm và thuế trước bạ cũng đã xem như là tiêu chuẩn để tính đời xe rồi...
- Số VIN của xe em (lắp ráp tai VN) là như sau : RLLANF43D4H005383 . Số này trùng với số khung và được đóng trên miếng nhôm tại vị trí trước cabo.
Tuy nhiên em tra như thông thường thì không có trang web VIN nào cho là hợp lệ cả !!!
Hay là xe sx tại xứ mình không nằm trong tiêu chuẩn quốc tế ??? Nếu vậy thì các nhà lắp ráp xe tại VN có vấn đề gì khuất tất không vậy bác ?
Bài này từ năm 2004 mà

Hạng C
10/4/12
688
7
18
53
bùi nói:
Tuat70 nói:
Automatic nói:
Bài này từ năm 2004 mà
Bác thông cảm, em mua xe lại nên muốn biết về em nó . Bác còn lưu cho em đường link với .